Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Ask] About Mockcups

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bột Giặt xxx, 19/8/15.

Lượt xem: 1,752

1. Bột Giặt xxx Mới đăng kí

Chào các anh chị em trong Diễn đàn ạ ^^ Lần đầu tiên em đăng mong các anh chị rất thông cảm. Em mới biết về Mockups và khá thích. em cx có xem qua những bài anh Phạm Hữu Dư đăng ạ. Em cx mày mò tìm cách sử dụng mockups nhưng có 1 vài vđề em muốn hỏi. Khi em tải PSD Mockups về máy rồi, mở ra nhưng nó lại ra ntn :
    Mong các anh chị giải đáp dùm em. Nếu anh PHD mà trả lời được càng tốt ạ. Em xin cảm ơn. :3

...
  2. GiangNguyen0503

GiangNguyen0503 Thành viên cấp 1

Khi bạn mở 1 tập tin thì trong ổ hệ thống sẽ có lưu lại 1 file tạm để thao tác. Lúc này ổ đĩa của bạn đang đầy nên có thông báo trên. Bạn nên dọn rác lại nhé. Hoặc sử dụng CCleaner là tốt nhất.
    Hồng SơnBột Giặt xxx thích bài viết này.
  3. Bột Giặt xxx

Bột Giặt xxx Mới đăng kí

Bạn có thể hướng dẫn tớ dùng CCleaner đc k ?
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- CCleaner có gì khó đâu mà phải hướng dẫn. Có bản tiếng việt đó.
  5. DGB

DGB Thành viên cấp 2

theo yêu cầu @Bột Giat xxx luon
    Quá trình xóa file thừa:
    Để đảm bảo quá trình này hoạt động thực sự hiệu quả, các bạn hãy ĐÓNG TẤT CẢ CÁC CHƯƠNG TRÌNH đang hoạt động, rồi mới mở CCleaner
    Bạn hãy đánh dấu vào tất cả các ô trong phần Windows và Applications (bỏ tích tại ôWipe Free Space trong phần Windows, vì đây là quá trình dồn ổ, tận dụng các phần còn trống trên ổ đĩa, và thông thường quá trình này rất mất thời gian). Sau đó nhấn Analyze (tiếng việt là phân tích đó)
    CCleaner bắt đầu chạy, tìm kiếm và lôi ra tất cả các file được coi là thừa, là rác trong nhiều thư mục lưu trữ temp của hệ thống. Khi thanh bar màu xanh chạy đến 100% nghĩa là quá trình tìm kiếm đã kết thúc, nhấn Run Cleaner để xóa (tiếng việt là Chạy Cleaner đó)
    Chương trình sẽ hiển thị 1 bảng thông báo, yêu cầu người dùng xác nhận rằng họ chắc chắn muốn thực hiện thao tác này, nhấn OK
    Xong
    Chuyển sang phần xóa những registry không cần thiết:
    Tiếp theo, chúng ta chọn phần Registry phía dưới, và nhấn Scan for Issues:

Tương tự như phần trên, sau khi quét xong thì ứng dụng sẽ hiển thị danh sách các lỗi cần sửa, chúng ta chỉ việc bấm nút Fix selected issues
    Bảng hộp thoại xuất hiện, hỏi người dùng có muốn sao lưu 1 bản registry hay không
    Nếu chọn Yes thì các bạn phải lưu lại file registry này vào 1 thư mục nào đó trên ổ cứng, còn nếu chọn No thì sẽ bỏ qua bước này
    Khi hoàn tất, hãy khởi động lại máy tính để áp dụng sự thay đổi. Chúc các bạn thành công!
  6. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

Thử làm cách này xem
    Vào Preference gòi chọn như hình
  7. Bột Giặt xxx

Bột Giặt xxx Mới đăng kí

Cho em hỏi là CS3 có sử dụng Mockups được k ạ ?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn