Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

ATM - Bất mãn vì chi phí 1000 Hay tức vì thu nhập của Ngân Hàng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Liebestraum, 10/1/13.

Lượt xem: 8,280

1. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Người ta bất mãn vì 1k đó không dùng để nâng cao chất lượng mà để bù vào phần lỗ của ngân hàng đó bạn.
    Cũng như điện, nước tăng vài trăm đến 1k nhưng điện vẫn bị cúp đều đều, nước thì nhiều nơi bị nhiểm bẩn, hoặc bị cúp nước đấy.
    Người ta bất mãn vì ngay thời điểm đầu năm, cận Tết mà mọi thứ đồng loạt lên giá đấy bạn.
    Người ta bất mãn vì năm nào cũng bảo thu thêm phí để nâng chất lượng nhưng chỉ thấy các sếp lớn ngày càng tăng trọng lượng thôi.
    Họ bất mãn không phải vì 1k bé nhỏ kia, mà vì các ông lớn làm ăn thua lỗ (do đầu tư tùm lum tà la) rồi è cổ dân ra thu phí để bù vào.
    Mr_V, Panbeo, Aquarius3 người khác thích bài viết này.
  2. pingpoong

Dân đi làm mà bảo tới ngân hàng rút ^:)^
    Rút trong ngân hàng nó còn trừ phí dữ nữa vì phải in hóa đơn đấy :-B
  3. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

^:)^ vái cả nón.... bjo dùng thì phải trả phí mình chỉ hiểu đơn giản thế thôi. chứ còn ngân hàng nó đầu tư cả cái cây ATM để phục vụ các bác.... vì thế cái phí nó thu lại cũng đúng thôi.
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bọn nó báo cáo lỗ thế thôi chứ tiền vào túi bọn nó hết cmn rồi (:|

dân ngu ku đen thì cố vun vén cho khỏi lo chết đói là mừng

madmanmoneyAquarius thích bài viết này.
  5. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

Đang nói phí ATM có 1k mà bác này chuyển sang chủ đề nóng hổi thế hả =))
    E đếch thèm cái kiểu Ăn cơm cà chan canh đậu bàn truyện TG đâu nhé :)):))
  6. banbaonylong

nếu cha ông thằng nào cũng ăn cơm đậu mà ko bàn chuyện TG thì bây giờ ếu có vn, chỉ có anamite thôi (:|

đang nói với bợn kia chứ ko fải ku em

vào chủ đề nào:

ku em đuối lý lại lôi cái tiền dựng cây ATm à?

chứ cái phí này để làm cái j?

Mr.Po thích bài viết này
  7. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

:)) =)) E nhà quê đâu có biết tới :))
  8. banbaonylong

sao ko trả lời tiếp cái quote phía dưới? đuối rồi fải ko cưng?

Theo Ngân hàng Nhà nước, trong năm 2010, số lượng thẻ phát hành trên phạm vi cả nước khoảng 28,5 triệu thẻ với hơn 11.000 máy ATM

hợ hợ
    Panbeo thích bài viết này
  9. pingpoong

Thôi đằng nào nó cũng thu. Lương mình ít, đầu tháng chịu khó rút sạch tiền rồi mua cái két sắt về cất vậy. :(

Vẫn đang bàn cái vấn đề 1k ở VN chứ có lạc sang TG nào đâu bạn. (Mà cố gắng ghi đúng chính tả nhé :-B )
  10. banbaonylong

rút tiền mua ngoại tệ :v, chứ nhét két cho nó thành giấy lộn à 8-}
  11. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Bác Xôi Thịt kiểu gì cũng nói được =)) ủng hộ cũng bị bắt bẻ, không ủng hộ cũng bị bắt bẻ, thế nà thế lào =))
    thanhhuy_ thích bài viết này
  12. banbaonylong

chứ tui nói sai à :(

lấy vnđ mà lại đi nhét két x_x
  13. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Em không nói mỗi cái bình luận đó ;)) Em đọc từ trên xuống dưới chả biết là bác ủng hộ hay phản đối vì cả 2 đều bị bác bắt bẻ =))
  14. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Em dùng BIDV thấy ra ngân hàng rút thì mất 8k/lần (dưới 10tr), atm thì có dạo trừ 3,3k/lần còn giờ thì ko thấy trừ nữa, mình thì ko gato ngân hàng giàu có gì cả, chỉ ghét lúc có tiền mà ko rút được bị ức chế thôi, đêm hôm cần gấp lại fải rút ở atm của ngân hàng khác lại đi tong 20k :(
  15. pingpoong

Tiền là giấy.
    Mục đích cũng chỉ để làm cái ấy
    Aquarius thích bài viết này
  16. banbaonylong

huhu, sau này còn lo gia đình, tích trữ mua nhà chứ tiền mất giá sao mà mua nổi :((

;)) troll đó
  17. pingpoong

Làm con trai khổ nhề.
    Sau này mình cứ để chồng nuôi. Khà khà
  18. banbaonylong

=(( chắc wa thái
  19. nguyen_anh5410

nguyen_anh5410 Thành viên cấp 1

không phải chính chủ topic cũng đã nói "vơ đũa cả nắm" không phải đã được dạy từ nhỏ là không tốt ??!!
    mấy mục khác mình không biết nhưng còn mục +công nhân,viên chức thì bạn chủ topic chỉ nói 1 chiều là có lợi cho người sử dụng lao động, và ngân hàng không phải là không được lợi gì. người bị thiệt hại là người lao động, ý kiến này quá chủ quan 1 phía
  20. shochu

shochu Mới đăng kí

Mấy bạn cứ kêu 1K chả đáng bao nhiêu, nhưng thử nghĩ xem đang rút miễn phí quen rồi, tự dưng thu phí thì có ai muốn không, chất lượng thì vẫn như cũ có được tăng lên đâu. Dùng thẻ ATM rất bất tiện nhiều thứ nhưng có những thứ không phải là cứ không thích thì đừng dùng nữa. Ví dụ như CNVC trả lương qua thẻ, sinh viên xa nhà bố mẹ cũng người tiền qua thẻ,.... Thử hỏi từ khi có dịch vụ tải nhạc có tính phí mấy người đã dùng nó hay vẫn down chùa.

Ủng hộ diễn đàn