Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn nào Blend cao tay giúp mình với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi duongthuanphat1996, 4/9/12.

Lượt xem: 2,268

1. duongthuanphat1996 Mới đăng kí

Chuyện là thế này , mình đang định thực hiện một shoot ảnh về fashion , Vốn dĩ chỉ biết blend thường , Nên bạn nào cao tay chỉ mình cách bledn này với . 2 bên màu , Mình xin cám ơn trước
    P/s : Model đc chụp trên phong nền xám k có màu như hình

...
  2. duongthuanphat1996

duongthuanphat1996 Mới đăng kí

Bạn nào cao tay giúp mình với , Hay photographer nào bít chỉ mình với . Mình xin cám ơn trước
  3. HenryRox

HenryRox Thành viên cấp 2

Tạo layer mới, chọn Gradient Tool (bấm G) rồi vào Gradient Editor chọn 2 màu muốn blend, kéo 1 đường trên layer vừa tạo rồi chọn blending mode tùy ý sao cho ra màu như trên.
  4. Tim

Tim Thành viên cấp 1

cho mình ảnh của mod chứ bạn nói như vậy mình ko biết dc ak :)
  5. Japan Nguyễn

Japan Nguyễn Thành viên cấp 2

phải có ảnh gốc để mình thử thì mới biết đc ;))
  6. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Mình thì không có cao tay nhưng mình nghĩ là dùng Gradient (phím G) ák...
  7. HenryRox

HenryRox Thành viên cấp 2

Đây là screenshot có layer và các công cụ bạn cần (những chỗ khoanh đỏ), đúng như những gì mình đã chỉ ở trên:

Ủng hộ diễn đàn