Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn nào thông thái tư vấn giúp mình mua máy DSLR với !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Min0_0, 25/2/13.

Lượt xem: 3,862

1. Min0_0 Banned

mấy dạo này lên VDS thường xuyên xem ảnh của mọi ng đẹp wá lên máu mê chụp ảnh của mình lại nổi lên bi giờ mình định mua 1 cái máy để chụp thoả mãn sở thích , vài ngày nữa lại đám cưới đứa e lên định mua máy về chụp ảnh cưới trải ngkiệm lun . . Mình hay thjk chụp bạn bè khj đi du lịch nên mún mua 1kái giá tiền khoảng 8tr về để dùng . . Mình đang để ý tới e máy ảnh này các bạn đánh gjá nó gjúp mình nhé xem với mức tiền thế thj mua máy nay dc ko Canon PowerShot SX30 IS *. Giá tham khảo: 7 triệu *. Hãng sản xuất: Canon *. Độ lớn màn hình LCD (inch): 2.7 inch *. Độ phân giải: 14.1 Megapixel *. Độ phân giải ảnh lớn nhất: 4320 x 3240 *. Ống zoom quang: 35x Đánh giá: Canon PowerShot SX130 IS sở hữu ống kính zoom đương lượng với góc rộng 28-36mm, cùng với chế độ chụp HD cho hình ảnh tuyệt đỉnh. Hoac máy nao khác tầm gjá đó mà dáng chắc chắc như e này cũng dc kết cái dáng với mb

...
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Đợi nghe tư vấn ké ;)
  3. Min0_0

Min0_0 Banned

Ùm đang hồi hộp đợi chờ mọi ng đây
  4. Susami

Susami Thành viên cấp 1

Trước tiên, mình thấy bạn hỏi tư vấn máy DSLR, nhưng lại đề xuất Canon PowerShot SX30 IS?

Vậy câu hỏi đầu tiên đặt ra là, bạn có nắm được thế nào là máy ảnh DSLR không mà muốn mua nó?

Thứ hai, bạn có biết sự khác nhau giữa Canon Power shot và DSLR?

Thứ ba, mục đích chụp của bạn là chụp chơi cho vui, hay đam mê chơi ảnh lâu dài và thích tìm hiểu về ảnh. Nếu thực sự thích, thì mời bạn nghiên cứu kĩ câu hỏi 1 và 2 trước khi muốn mua một cái DSLR.

Tôi nghĩ 3 câu này là đủ cho bạn tìm được cái máy ảnh ưng ý rồi :v
    Nguyễn My, hungdm92, ta quang bach5 người khác thích bài viết này.
  5. Ryl Pham

Ryl Pham Thành viên cấp 1

bạn hỏi tư vấn về máy DSLR mà bạn đưa ra con Canon PowerShot SX30 IS, chứng tỏ bạn chẳng biết gì về máy ảnh cả, vì thế mình khuyên bạn đừng nên mua làm gì phí tiền :v
    hungdm92, vaengoHoàng PRD thích bài viết này.
  6. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

bạn mua dslr đi cho mình mượn nhé :)
    hena_pro thích bài viết này
  7. Min0_0

Min0_0 Banned

Hjhj dc do nhung dang hjeu pjet rat it ve may anh .chang pjt pắt dau tap chup anh? Pang máy dslr thj mua may nao nen hoi toan pj ăn gak nhju wa
  8. Tuan An

Tuan An Thành viên cấp 1

Bác nên tìm hiểu trước khi hỏi ae VDS.
    E giới thiệu bác em DSLR canon 1100D
    Ryl PhamMin0_0 thích bài viết này.
  9. hazoboy

hazoboy Thành viên cấp 2

Thớt nên đọc kiến thức cơ bản về máy ảnh rồi hãy tư vấn sau
  10. nguyenquynhvt

nguyenquynhvt Thành viên cấp 2

DSLR đi bạn ơi.. Máy siêu zoom chụp rồi cũng chán à
    Vote cho Nikon D3100 (new hơn 9m 1 tẹo), từ từ lên đời sau
    mr_minh_269 thích bài viết này
  11. TriAnh

TriAnh Thành viên cấp 1

Chẹp, reply thế này càng dễ ăn gạch hơn đấy ạ :)
    Còn ko chê thì bạn nên tìm mua DSRL 2nd :)
  12. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Bạn chủ thớt chắc chưa có hiểu biết nhiều về ảnh cũng như thiết bị chụp ảnh, với tầm tiền 8tr thì mình khuyên bạn nên tìm mua Canon G12 mà theo mình là có giá tốt và hợp nhu cầu, hơn là mua DSLR.
    Nếu bạn vẫn thích DSLR thì Nikon D3100 là sự lựa chọn rất tốt, tiền mua chênh lên một chút nhưng phù hợp với newbie.
    Min0_0 thích bài viết này
  13. Susami

Susami Thành viên cấp 1

Trước hết, mình mong bạn có thể sử dụng thứ ngôn ngữ khiến người đọc ít đau mắt hơn được không?

Mình nghĩ bạn nên hiểu lý do vì sao mọi người lại phản ứng như vậy chứ? Bạn muốn tìm mua một chiếc DSLR, nghĩa là ít nhất bạn cũng phải biết sơ qua DSLR là gì và có những máy thế nào (để lựa chọn trong số đó) rồi mới hỏi. Thế nhưng chiếc máy ảnh bạn đưa ra lại KHÔNG PHẢI là DSLR? Vậy ý bạn là muốn mua Power shot hay DSLR như bạn đã viết? Giả như cùng nội dung bài viết như này mà bạn đặt tiêu đề "Lựa chọn DSLR hay Power shot để bắt đầu" thì chắc sẽ k có gạch đá gì đâu :D

Mình chỉ muốn nói thế thôi, lần sau mong bạn tìm hiểu một chút nếu như thực sự có đam mê với ảnh :) Còn câu hỏi của bạn đã được các bạn trên kia tư vấn rồi nên mình k nhắc đến nữa ha.
    hungdm92Ryl Pham thích bài viết này.
  14. Ryl Pham

Ryl Pham Thành viên cấp 1

Thứ nhất, mong bạn xài tiếng Việt chuẩn, đừng có xài ngôn ngữ teen gây khó chịu cho mọi người nữa
    Thứ hai, bạn nên tìm hiểu trước rồi hãy hỏi thì sẽ không bị ăn gạch đá oan
    Thân
  15. hungdm92

hungdm92 Thành viên cấp 1

Em dịch mãi mà chưa ra các bác ạ :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn