Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ba Vì nửa ngày nắng đẹp!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi HSAnhs, 28/9/15.

Lượt xem: 3,628

1. HSAnhs Thành viên cấp 2

...
    Phạm Hữu Dư, hakhanhbk2008Hồng Sơn thích bài viết này.
  2. herodark

herodark Thành viên cấp 1

nhìn sao giống Nam chuyển giới vậy?
  3. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

cám ơn bác bình luận hay quá !
  4. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Nhìn hơi ma mị,có chiều sâu,mầu diễn cũng tốt nữa
  5. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

thanks bác :)
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

đầu tư như vậy mà sao hậu kỳ cẩu thả vậy bạn :) , thêm nữa là bố trí mod , bố cục cũng qua loa
    Thiên Ma thích bài viết này
  7. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

phuongthustudio bác có thể chỉ giúp em tấm nào hậu kỳ cẩu thả, tấm nào bố trí mod qua loa, tấm nào bố cục qua loa dc ko ạ ?
  8. phuongthustudio

19 , 22 , 24 , 28 , 25 bạn bố trí vị trí mod ko phù hợp , có cảm giác thấy cảnh đẹp là đứng chụp vậy , một chuyến đi chụp xa qua loa vậy thì hơi tiếc
    Còn hậu kỳ bạn cũng không chăm chú blend , crop ko cẩn thận :) theo con mắt của mình cảm nhận là vậy bạn đừng bùn nhé
  9. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

1. em ko có khái niệm blend màu :) em chỉ biết blending mode .
    2. em cám ơn bác và em cũng ko buồn vì cảm nhận cá nhân một người.
    3. 100% ảnh em chụp ko bao giờ biết crop lại ! bố cục thì theo bác có gì ko hợp lý ?
  10. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

soa bác trả lời rồi lại xóa hay sao e ko đọc đc !
  11. phuongthustudio

:)) bố cục , bạn chụp ko theo một thứ bố cục nào , xếp mod lung tung , như người mới tập chụp , nói thật bộ ảnh của bạn ko đẹp
  12. phuongthustudio

còn blend bạn nói vậy thì mình cũng chịu rồi , nhiều pic của bạn cần phải crop , ko ai để vô lý như vậy đc , mình định ko cmt nữa , vì rất ghét ai mình góp ý mà ngta có thái độ bảo thủ mỉa mai lại , ảnh post lên giao lưu học hỏi , nếu ko mang về nhà 1 mình xem còn hơn
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/10/15
  13. phuongthustudio

bạn thử hỏi mọi người trên 4rum bố cục ảnh của bạn có hợp lý ko !
  14. Skyhb

Skyhb Mới đăng kí

Theo ý kiến cá nhân của mình:
    - Tỉ lệ bố cục chưa ổn, không theo Quy tắc vàng thì cũng nên có điểm nhấn nhất định, rõ nhất là ở #8 #24.
    - Khuôn mặt Model bị tối rõ nhất #23.
    - Không blend màu => màu sắc không thực sự đẹp.
    - Bức đẹp nhất mình nghĩ là #2 và #11.
    Flick IPro(vietdesigner): flickr.com/photos/87937404@N03/
    Định nghĩa thì không bao giờ ĐÚNG hoặc SAI tuyệt đối :)
    HSAnhsphuongthustudio thích bài viết này.
  15. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

ý mình hỏi để nếu mọi ng thấy chưa ok thì cụ thể tửng pic chỉ ra hay cần crop lại xem ntn ? chứ nói xuông khong cũng ko show dc sản phẩm của mình lên xem hơn ng khác gì không thì sao ng khác chịu ?

vả lại mình cũng ko chói buộc mình trong cái mớ lý thuyết xuông của nhiếp ảnh căn bản !!! đăng ảnh lên cho mọi ng phát biểu cảm nhận dựa vào thẩm mỹ cá nhân của mỗi người thôi !!!
  16. phuongthustudio

bạn thấy có ai khen ảnh của bạn chưa ? :)) lý thuyết nhiếp ảnh xuông =)) bạn nói vậy thì mình gọi bạn thánh rồi ,
    Thớt bảo thủ , ko tiếp thu .
  17. phuongthustudio

những thớt như này mình ko bao h vào lần 2 để đôi co , tranh luận làm gì cho mệt , Hủy thông báo topic !
  18. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

bạn nói cũng như thánh vậy @@
  19. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

nếu bác nhiệt tình không phải kiểu nem đá thì bác hộ em crop hình lại e coi nó hơn gì ko ? hoặc là show ảnh bác kiểu gần gần mà bố cục tốt hơn lên đây coi ?

đến cái link FB còn ko giám show ! ảnh thì để cái trắng mặt ăn tiền với cái photoshop kiểu trẻ con ! thấy đánh giá nhìu ảnh xấu ko @@ !!!

Đối với mình ảnh chụp cho khách thì khách xem ảnh cười vui mừng ! .. ng ta trả tiền mình vui vẻ vậy là thành công một mặt !

ảnh chụp theo ý mình chỉ cần 1 người trở lên ngoài mình thích là cũng thành công một vạt rồi :D
    muốn show lên đây để có thể có ai nhiệt tình vào trao đổi qua lại, kiểu nhiệt tình có thể ý khác nhau nhưng nói ra hết cái cho ng khác phục được chứ nói chả đâu tới đâu nói làm gì ?

phuongthustudio ?
  20. phuongthustudio

:)) ảnh này chụp ăn tiền à bạn , Đừng có tag tên mình vào topic này nữa !
    Ps lời khuyên với bạn là đổi nghề đi đc rồi ! Mình xem 99,99 các topic trên Vds rồi nhưng lần đầu gặp trường hợp như này ! :)) thôi bye bye thớt thánh bảo thủ

Ủng hộ diễn đàn