Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bà xã tôi

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bui manh thang, 2/11/14.

Lượt xem: 1,861

1. bui manh thang Thành viên cấp 2

Một tác phẩm vừa hoàn thành của mình , vẽ bà xã
    Các bác cho mình xin ít gạch để hoàn thiện hơn rồi tặng vợ

...
  2. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

Bạn bui manh thang thân mến !
    Trên tinh thần kết bạn, giao lưu, trao đổi và học hỏi lẫn nhau, mình xin được đóng góp như sau:
    01. Về tổng thể hòa sắc, Gam màu như vậy là: OK !
    02. Về tương quan Đậm - Nhạt và Trung gian, như vậy là chưa ổn, bạn ạ !
    Bạn cần giảm Độ Đậm và thêm Độ Trung gian, nơi mái Tóc (Phần mái Tóc, bên phải ngoài nhìn vào: Quá đậm !)
    03. Phần chiếc Kính: Quá đẹp ! Nhưng để tăng phần trung thực, bạn cần "quệt" vài Tia - Mảng ánh sáng, để tăng thêm phần lung linh cho chiếc Kính và để làm nổi bật Chân dung; Phần Chân dung là Phần chính, trong Tranh Chân dung !
    04. Bạn cần tăng thêm Độ Đậm nơi: Khuôn mặt (Mắt, Mũi, Miệng...) và phần Hoa, những phần này, thiếu Độ Đậm trầm trọng, bạn ạ ! Cảm nhận bị đều đều, nhạt Màu - Sắc !
    05. Phần Chính - Phụ, trong Tranh Chân dung chưa được rõ nét, bạn cần Tăng phần trọng tâm nơi Chân dung và giảm phần Hoa (Hoa, khi tăng độ Đậm, không nên để lấn lướt phần Chân dung)
    06. Phần Miệng, bạn cần tăng thêm sắc Hồng đỏ, để môi thắm đỏ, trông xinh đẹp hơn !
    07. Phần tròng Kính, Mắt trái (Ngoài nhìn vào) nhìn vào thấy to hơn Mắt bên phải !
    08. Phần Má bạn cần tăng thêm sắc Hồng đỏ, để khi nhìn vào Chân dung, trông có sức sống trẻ trung hơn, bạn ạ !
    Trên đây là tâm tình chia sẻ, chúc bạn thành công ! Thân ái !
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/11/14
    phanhang, Takaki, learn.by.hard1 người khác thích bài viết này.
  3. bạn xài wacom hay chuột vậy mình cũng thích thể loại này nhưng xài chuột học thấy nản quá
  4. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn