Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bác nào hay thiết kế banner cho web hay hình ảnh cho web trên photoshop cho em hỏi chút ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi success86, 23/10/16.

Lượt xem: 1,750

1. success86 Thành viên cấp 1

Mấy bác cho em hỏi làm thế nào để thiết kế 1 hình ảnh trên web với kích thước nhỏ mà nó không bị bể hình không hả các bác? Sao em làm cách nào xuất ra file hình nó đều bị bể cả ( em để hình 72pixel/inch hay 300pixel/inch cũng vẫn bể), có bác nào chỉ em cách khắc phục không? Thank các bác

...
  2. dungnm084

dungnm084 Banned

@@ trừ khi là dạng vector mới không vỡ, không có hình minh họa à bạn
  3. success86

success86 Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 23/10/16
  4. twone

twone Thành viên cấp 2

kích thước đó thì zoom lên bể đúng rồi bạn ơi, có gì đâu, nếu dc bạn chuyển hết hình thành smart object rồi hãy thu nhỏ phóng to, làm xong ctrl 0 nếu thấy nhìn dc thì ok rồi
    success86 thích bài viết này
  5. dungnm084

dungnm084 Banned

Cái này phải dùng line hoặc retange khi vẽ khối thì khi xuất file k bị răng cưa
    success86 thích bài viết này
  6. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Trời đất thánh thần. Bạn để những 200px còn muốn nó nét cỡ nào nữa??? 200px mà zoom lên 900 để xem à bạn?
    success86tranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn