Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bác nào hướng dẫn gúp e làm bức ảnh như thế này ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi MẽoMẽoMẽo, 9/2/14.

Lượt xem: 2,695

1. MẽoMẽoMẽo Thành viên cấp 1

Chào các bác, em thấy Typography thường có những bức ảnh vòng tròn như thế này? Bác nào hướng dẫn e làm như thế nào với ạ. E cảm ơn trc.

...
    anhleFU thích bài viết này
  2. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

một câu hỏi dễ thương :D
    ờm, c dùng cái chọn (Selection Tools???) vòng tròn, ấn giữ Ctrl hay Shift(thử cả 2 vì t quên là cái nào rồi:D) nếu muốn nó cực tròn (what the...). Sau đó chọn Revert Selection và ấn Ctrl+X.
    lúc chọn vòng tròn xong thì c có thể đặt lại Feather nhé. mấy cái 1 và 3 là Feather=0 thì phải, còn cái thứ 2 thì có lẽ 5 chăng???
    MẽoMẽoMẽo thích bài viết này
  3. MẽoMẽoMẽo

MẽoMẽoMẽo Thành viên cấp 1

Hè! Tại e mới bik sơ sơ ạ, bác cho e hỏi thêm là Revert Selection nó nằm ở đâu ạ?
  4. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

c chọn xong rồi chuột phải, hoặc k thì c cứ ấn Ctrl J nó nhân đôi phần c chọn lên rồi xóa cái layer cũ đi:D
    t cũng gà mà.
  5. MẽoMẽoMẽo

Hic, e k làm đc bác ơi! E vẽ chỉ vẽ đc vòng tròn... Bác chụi khó chụp ảnh cái ảnh minh họa được k ạ?
  6. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

Kéo được vòng tròn rồi thì Ctrl - Shift - I (Select > Inverse) để đảo vùng chọn. Xóa vùng ngoài đi, còn lại cái hình tròn và bên trong của nó thôi
  7. MẽoMẽoMẽo

Sao e xóa thì nó mất hết chỉ còn vòng tròn thôi @@
  8. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

9. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ờm, t tg c định làm thế???
    í c là còn cái nền màu trắng hả?
    thế c nên làm thế này.
    1. chọn New rồi ấn thông số.
    2. về cơ bản nền sẽ màu trắng, nếu nó k phải màu trắng ( dấu hiệu bệnh điên:D) thì chọn đổ màu (giống bình sơn) rồi chọn màu trắng vào đổ vào nền nhé, i hệt Paint luôn:D
    3. cho cái ảnh muốn cắt vào.
    lằm các bước như trên. thực ra c có ảnh cắtr ồi thì ấn vác nó sang bên này luôn cũng đc. như kiểu c chuyển ảnh từ thư mục này sangg thư mục khác ế???
    Hiểu hem??? đừng bảo hem hiểu nhá!:D
    nếu hình giống bạn ở trên thì ấn vào cái mắt ở Layer Background nhé.
  10. MẽoMẽoMẽo

Hè hè tks ạ, e làm được rồi! Nãy giờ xài AI nên k làm được. qua photoshop làm đc r ạ.
    nhtra thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn