Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Bài blog] Máy ảnh gia và những trò lố trên FB

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi banbaonylong, 26/7/12.

Lượt xem: 16,287

1. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chỉ là 1 bài blog mang cảm nhận riêng của 1 blogger, Mod chỉ chỉ chia sẻ lại để mọi người cùng vào đọc và thảo luận, ai cũng có quyền đưa ra chính kiến của mình! Bài viết trên ko hẳn là gom đũa cả nắm, nếu mình ko phải như thế thì ko cần phải phản ứng mạnh! Nếu thấy có điểm nào của bài blog trên ko hợp lý thì đưa ra ý kiến để phản bác thôi :) Và cái này thì post vào box Thảo luận của Photography cũng ko có gì là sai cả, vì nó cùng chủ đề thôi mà!
    rainIceF thích bài viết này.
  2. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Oke.Anh nói em thì không cãi =)).Nhập gia tùy tục thôi.
    Box photography post bài chẳng liên quan đến PTgphy,người Bình Luận thì cũng chẳng biết gì về PTgphy.
    Bài chém gió của 1 bạn trẻ trâu thì lại được các bạn trẻ (Chẳng biết gì về PTgraphy thảo luận )
    Em thấy nên close luôn cái box này đi.

Rồi mang cái bài này lên các 4rum khác đăng lên,người ta lại bảo " 4rum này toàn trẻ trâu ".
  3. Lyngods

Lyngods Cựu quản trị

nói thằng ra bạn có tật thì giật mình thôi.. chẳng ai dánh bạn mà bạn ngồi đó la làng
    IceF thích bài viết này
  4. IceF

IceF Thành viên cấp 4

=))Bạn lại xoắn mình nữa rồi,chứ cái 4rum này có mấy người bên photography =))
  5. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

"bên photography" à?
    nghe có khoảng cách quá ta?
  6. zachichi

zachichi Thành viên cấp 2

Tự sướng ! . . . khiêm tốn có ít tự tin có thừa ! khâm phục !
    IceFEminem thích bài viết này.
  7. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Chuẩn men! Cái đấy gọi là trẻ trâu thì phải ...
  8. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

Nhớ là em cũng có mấy cái ảnh kiểu ấy đấy anh Chí ạ :-w.... Nhưng ít ra mình còn biết về chụp choẹt với máy ảnh =))
    Vấn đề logo thì lúc nào cũng chỉ thích mỗi chữ "©SơnHD" :))
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

tự xưng dân Photography mà ko biết James Duong của vnphoto à?

thay vì ngồi đả kích cá nhân thì hãy dùng lý lẽ tranh luận dùm, đừng tự thể hiện mình là trẻ trâu (:\

edit thêm cái ảnh giải trí =))

Wildwolf, Ếch Ộp, Phạm Văn Khoa5 người khác thích bài viết này.
  10. Timap

Timap Thành viên cấp 2

chụp như shjt cũng tự nhận là photography ah?blend màu đã ai khen đẹp chưa?còn non lắm chú. muốn xứng đáng với cái chữ photography đó thì về tập thêm đi chú IceF ah.bài viết ng ta động gì đến chú mà phán thế này thế nọ ??? ng viết là JD 1 mem đình đám của vnpt chứ ko phải trả trâu tự kỷ đâu.nói mà ko biết nhục.hay là chỉ mua máy về đi chụp lấy le vs mấy em gái ròi đọc bài này thấy nhột?.ko muốn nói mà đọc cm nghe ngứa quá
    Bao Tin Tran, sonhd92, Eminem1 người khác thích bài viết này.
  11. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Mệt thế nhỉ các bác. Mình cầm máy và cũng chỉ chụp được hơn 2 năm. Nhưng không bao giờ mình dám nhận cái chữ Photographer vào mình. Người ta nhìn ảnh là biết ảnh của mình nó như nào, người ta nhìn màu blend là hiểu trình độ PTS hay mắt thẩm mỹ đến đâu. Không cần phải gắn chữ Photographer vào người để oai với thiên hạ và vỗ ngực ta đây là Photograper. Nhàm lắm. Kiến thức vô biên mà cái ta thu lại thì nhỏ bé. Hãy cứ tiếp thu và lắng nghe chứ đừng có khoanh tay phê phán hay dè bỉu rồi bảo người này không bằng người kia không bằng . Thử hỏi trong tất cả các bác ai đã không qua thời trẻ trâu không ? Vâng cái thời trẻ trâu là cái thời đẹp nhất của con người ta đấy. Hãy cứ là trẻ trâu đi cũng được. Pro hay không người ta nhìn là biết ngay.
    Vâng. Mình là Timmy, mình thích chụp ảnh và biết chụp ảnh, mình biết cả blend màu nhưng hơn hết mình rất vui tính.
    duyoxay, Wildwolf, toanlove3717 người khác thích bài viết này.
  12. rain

rain Mới đăng kí

Theo mình thì đây là một bài viết khá hay của bác JD. Hầu như những người chơi nhiếp ảnh, đặc biệt là các bác trong vnphoto đều biết bác ấy có tầm ảnh hưởng thế nào.

Bạn nào chưa biết về bác JD vui lòng search google từ khóa "Ăn chơi phải sướng" và chọn ngay kết quả đầu tiên, có thời gian thì ngồi đọc hơn 100 page của topic đó dùm ^^
  13. satellite_21

satellite_21 Thành viên cấp 1

Trẻ trâu và không biết cái gì nhưng mà đọc cmt cũng thú vị :))
    Cái chính là phải nêu được quan điểm, nói người khác ngu thì mình có thể thông minh hơn chăng /:)
  14. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Bác Timap nói hay ghê nhờ ? Like!
    bác Timi có yêu màu tím thích màu hồng sống nội tâm, hay khóc thầm và cười 1 mình như em ko ? :-sexy:
  15. nhimdarin

nhimdarin Thành viên cấp 1

Cái "ăn mày ăn xin" chuẩn thế nhở !!! cứ thỉnh thoảng lại thấy "mọi người vào like dùm mình cái lọ, like dùm mình cái chai", kêu gọi cả anh em họ hàng bên nội, họ hàng bên ngoại, hàng xóm, cùng thôn, cùng xã, cùng huyện, cùng tỉnh, cả những ng chả quen bít .... vào like.
    Chết cười hôm qua đọc đc quả kêu gọi của 1 em : "Mng giúp mình like ảnh này, mình đang tham dự 1 cuộc thi ảnh do ABDXYZ *gì đấy* tổ chức, phần thưởng là 1 phiếu quà tặng trị giá 2tr đồng, sắp kết thúc rồi mà mình vẫn thua 300 like, phần thưởng rất có ý nghĩa vs mình, xin mọi ng...." *vật vã van nài - đại loại thế*
    Ảnh thì ......rất nghệ thuật ....:-&.... haizzz, của 1 bạn nữ nhưng nó làm mình liên tưởng tới mấy ảnh này *kiểu như vậy*

16. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

^
    Đực hay cái đây? Sao nom vòng 1 ngon lành thế @@
  17. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

2 quả cam là xong mà anh =))
  18. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

còn bày đặt hỏi...đực hay cái mà thým chả xơi (:/
    Hưng Trần Văn thích bài viết này
  19. Phạm Hữu Dư