Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Bài blog] Máy ảnh gia và những trò lố trên FB

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi banbaonylong, 26/7/12.

Lượt xem: 18,988

1. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

e thì trừ trường hợp chụp vì công việc ra, chưa dám chụp mod nào ngoài mod nhà, sợ bị giết #:-s
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Em thì toàn chụp cho mod nhiều chân hoặc có cánh thôi ;))
    Nói thật là bây giờ quá nhiều thằng mua máy ảnh chỉ để tự sướng với tán gái. Em có biết 1 thằng sở hữu tới 2 em 5D, 1 mark II 1 mark III nhưng xem ảnh nó thì toàn thấy hình nó tự sướng cùng với máy ảnh chứ tác phẩm chẳng có gì để nói :|
  3. Wildwolf

Wildwolf Thành viên cấp 2

sau khi đọc bài và hết các bình luận của các anh cộng với tìm hiểu về bác JD... Em có nhận xét thế này. :">
    Về bài đăng của chủ thớt: :"> Thật sự em chẳng biết JD là ai :"> nhưng những bài viết của bác này em cũng vừa đọc xong thì thấy những gì bác ấy viết khá là đúng thực tế tuy nhiên lời lẽ sâu cay châm biếm đụng chạm làm cho một số bộ phận bị động chạm giãy nảy lên đả phá lại.:-? Ok! không sao cả, mọi người đều có quyền tranh luận nhưng tranh luận thế nào là vấn đề. Tranh luận thì phải có lí lẽ chứ đâu phải cứ lấy cái việc rằng tôi có máy ảnh, tôi đi chụp bla bla gì gì ở bên bla bla gì gì đó thì những gì tôi nói ra là đúng hay tôi có quyền coi thường người khác gọi người khác là trẻ trâu.:) Vì tuổi đời em không nhiều, thực ra em trải nghiệm cuộc sống qua bàn phím nhiều hơn thực tế nên những gì em nói chỉ là góp ý chứ không dám phê bình anh IceF, hy vọng anh hiểu ý em nói...
    Còn những người khác thì mình cũng góp ý nho nhỏ thế này: Em đang tự hỏi nếu bài viết kia là của wildwolfviết xong tự post vào đây không biết em đã có bao nhiêu gạch rồi:)) , hoặc giả như nếu như có bác ở đây không biết JD là ai còn em thay vì viết những dòng trên mà em chém 1 câu comment như này "...bác JD hồi trước đi chụp ảnh với em xuốt, bác này thì nổi rồi, ai hay chụp ảnh mà không biết bác JD thì đúng là con gà ... bla bla bla..." thì có lẽ sói hoang sẽ phải một mình chống trả bầy chó nhà (chó nhà hay cắn theo đàn):-L:-L:-L:-L:-L
    Vậy nên em chỉ muốn góp ý với tất cả các anh, nghĩ kí trước khi bình luận gì đó đừng vội vàng mà mất tôn trọng mọi người, trước khi nhận xét cái gì quá nhạy cảm hãy thêm chữ ý kiến cá nhân, đừng lấy những cái danh tiếng hay tiền bạc để hùa theo bôi bác người khác... tất cả những gì em nói chỉ là mong góp ý kiến cho mọi người đóng góp cho diễn đàn mình phát triển, và quan trọng là luôn giữ hòa khí...
    :x:x:x:x:x
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Bạn an tâm, với tuổi đời và kinh nghiệm của bạn thì bạn ko thể viết được một bài như thế đâu nên ko cần giả thiết thế kia, đọc cũng đủ thấy sự từng trải của ng viết. Lần đầu tiên đọc bài của JD tôi cũng chẳng biết bác ý là ai và tôi cũng chẳng gạch gì bác ý.
    Điều nữa bạn tự nhận bạn là sói là quyền của bạn còn bạn nói người khác là chó nhà thì ko được, tôi ko thích làm chó giống bạn (sói cũng chỉ là chó sống hoang hay chó cũng chỉ là sói nuôi trong nhà). Tôi có bình luận gì thì cũng dùng từ rất tôn trọng ng khác, tôi ko gọi ai là chó cả. Bạn viêt cái đoạn thứ 3 so với đoạn thứ 2 thật vô nghĩa, chẳng khác gì tự vả vào mồm mình.
  5. Wildwolf

Cảm ơn đã đọc và reply bình luận của em
    Em chấp nhận ý kiến đầu của a, bác JD thực sự có những bài viết đáng suy nghĩ và học tập, tuy nhiên a nên hiểu ý của em là muốn bảo mọi người đừng dùng tên tuổi của bác JD để khẳng định đâu là đúng đâu là sai.
    Còn về việc chó mèo... em không có ý xúc phạm ai cả nên mới nhận mình là sói, (đơn giản chỉ là cái nickname tự đặt thì đặt sao chả được) chỉ là hình ảnh ví von thay cho việc sử dụng ngôn từ dài dòng để biểu đạt ý tưởng. Nếu anh bắt lỗi nhỏ nhặt thế thì em cũng chịu :x
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Tên tuổi là một phần để mình suy nghĩ xem ng ta nói có đúng ko, nếu mình thấy sai thì với kinh nghiệm của họ sao họ lại nghĩ vậy, đó là lí do mà ng tên tuổi thì được mời đi diễn thuyết. Tôi cũng chẳng lấy tên tuổi bác ý ra để bảo bác ý đúng hay sai mà tôi dẫn chứng cho việc có người bảo bác ý trẻ trâu. Còn đúng sai là tư duy mỗi ng phải tự nhận thấy. Ng ko tên tuổi nếu nói đúng thì vẫn đáng để nghe, vậy thôi.
    Còn việc bạn nói mọi ng trong forum là chó đàn (đàn tức là nhiều ng) cắn bạn thì xin lỗi, bạn ví von có văn hóa thật. Bạn cũng ko cần phải giả vờ ngây thơ thế đâu, viết thì cạnh khóe chửi ng khác rồi nhận là lỗi nhỏ :)) có lẽ bạn nhận mình là chó quen rồi nên mới thấy việc gọi ng khác là chó là chuyện nhỏ.
  7. Wildwolf

đọc câu này của a "...tôi dẫn chứng cho việc có người bảo bác ý trẻ trâu. Còn đúng sai là tư duy mỗi ng phải tự nhận thấy. Ng ko tên tuổi nếu nói đúng thì vẫn đáng để nghe..." thì em ok rồi. Thống nhất quan điểm
    Còn cái vụ chó mèo sao anh cứ quan trọng hóa thế nhỉ. Rõ ràng việc ví von của em đang đặt trong 1 giả thiết là: " nếu như có bác ở đây không biết JD là ai còn em thay vì viết những dòng trên mà em chém 1 câu comment như này "...bác JD hồi trước đi chụp ảnh với em xuốt, bác này thì nổi rồi, ai hay chụp ảnh mà không biết bác JD thì đúng là con gà ... bla bla bla..."..." và rõ ràng chuyện đó đâu có xảy ra nên việc bảo mọi người làm chó đâu có thành. >:P
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

e lang thang giữa canonier vs sensor.vn nè :)) h mới biết bác bụng bự cũng chơi bên nì :D
    e có mặt đây a hth02x1 ơi :)) tạo lốc nhá =))

nhiều người cứ cái tư tưởng suy nghĩ như mấy bác thì nhà thiết kế như ive có nước đi húp cháo ạ cũng giống như câu chuyện giữa đập đá với iphone :)) nói thật ra là tiền có nhiu đó mua chỉ đc xxxd đừng có bày đặt tư tưởng hóa ờ xxxd nhỏ gọn nè nhẹ nữa lại tiện dùng hợp với tay mình nên chụp ra đẹp hơn , mình chụp hình là đam mê sở thích ae có nhiu chơi nhiu chứ đừng có ba láp ba xàm , nhiều người họ mua 5d2 -d3 hay 1dx chỉ để chụp hình gia đình , chụp chỗ làm hay những thứ họ thích , và đa số mình thấy toàn mấy a GATO vào phán a chụp vầy thì còn rì là 1dx còn rì là 5d3 :)) a phải vầy . . . vầy . . . vầy . . . nè phải theo kiểu ĩu địu thục nữ quân tử híu cầu mới gọi là chụp ảnh =)) =))
    duyoxay thích bài viết này
  9. soi900

soi900 Mới đăng kí

Dành cho 1 số bạn đầu đất gọi JD là trẻ trâu thì chú ấy là 1 nhiếp ảnh gia thương mại có thu nhập rất cao ở nước ngoài, vào xem hình là biết, có qua đào tạo chuyên nghiệp và thời gian rèn dũa, nhiều bạn ở đây len KIT mà viết thành len KISS là thấy ngu r, vậy mà cứ vào gạch đá ng khác như đúng rồi

Còn có thằng điên nào nói dùng xxxd vì gọn nhẹ thì nghe hài vãi thật, nghèo ko có tiền chơi FF thì chịu đi, bày đặt =))
  10. karthus

karthus Thành viên cấp 2

sao ko cãi nhau nữa, em muốn xem

Ủng hộ diễn đàn