Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bài piano thứ 2...?!

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Love.Angel, 4/3/13.

Lượt xem: 3,096

1. Love.Angel Thành viên cấp 1

Bị mấy bác nói quá nên ko dám dùng từ sáng tác nữa...Dùng từ cảm nhận đi cho hay...hehe. Cái cảm giác của mình thì chỉ có tý xíu thôi. Những nốt nhạc thoáng hiện ra trong đầu thì đánh vậy thôi. Nhìu khi giống cua người ta mình cung ko biet nữa. Chắc nghe nhìu nhạc quá nên bị liệu rồi ko chừng. Mình thì thix những nhạc diu dàng và buồn. Hồi trước mỗi lần đánh piano thì có người đến từ đằng sau ôm lấy mình khóc. Bây giờ ko còn cảm giác dó nữa nên lấy những nốt nhac khỏa lấp cái khoảng trống vô vị đó thôi. Dù gì thì cũng hy vọng các bác thix. Hehe!

...
    unknowperson, Hải Thần, CK Gaamaru4 người khác thích bài viết này.
  2. goal

goal Thành viên cấp 3

Tem :3 :3
    Hay đó :x
    Add face mình nha (có link trong VDS đó) :x
    Love.AngelIrisSK thích bài viết này.
  3. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Mình thích bài số 1, cũng chả hiểu vì sao nữa. Giá như mà bác thu âm giống trong stu cho âm thanh trong trẻo nữa thì sẽ có khối cô gái "chết" vì bác. E cũng chết đấy cơ mà chết vì "âm nhac" :like:
    Love.Angel thích bài viết này
  4. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

Nhà bác ở đâu, cho em qua ké cây piano :">.
    Chủ yếu cảm nhận thôi, kỹ thuật để làm kỹ năng cứng cáp lên, đừng quan tâm nhiều (nên sẽ hơm nhận xét ), trừ khi bác đang hoạt động trong lĩnh vực âm nhạc.

Kể ra ai cũng có nhiều ngày đó, ha ! Nhưng mà ai cũng biết mình chỉ có thể già đi chứ không thể trẻ lại !

Nghe bản này thử, rồi sẽ hiểu ý của Iris :)

5. Love.Angel

Love.Angel Thành viên cấp 1

ok Goal. sao ko post len luon nhỉ. Hic. Mà nói trước trong đó ko có piano đâu nha. chỉ có hình chụp con gái thôi. hehehe!
    haha. May là bac chêt vì âm nhạc. Mình co đứa bạn sáng tác 1 bai thu âm studio cuc kỳ hay. Nhưng ko thể up lên dc. Nếu có duyên mình sẽ đánh cho mấy bạn nghe. :D

Sorry Iriss, Mình nghe xong chả hỉu gì cả =)) hehe. mình chỉ tự học rồi đánh chơi ko ah.
    goal thích bài viết này
  6. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Mình nghe có 1 đoạn giống trong bài giấc mơ về mẹ của uddam í, tại để í có đoạn đấy giống giống nên mình cũng chả cảm nhận đc bài của bạn :P, cũng do mình k khoái khoản này lắm :)
  7. JunPham

JunPham Thành viên cấp 1

hayyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy quá
  8. nguyễn anh tú

nguyễn anh tú Thành viên cấp 2

nghe xong cảm xúc lẫn lộn trộn vào nhau. Đoạn đầu thì vu vơ cảm xúc thanh thoát giữa đời thường, đoạn sau thì trải nghiệm cuộc sống như là người đứng ngoài cuộc vậy..... tiếp đó trào dâng cảm xúc và giải thoát tất cả ....
  9. MrVit

MrVit Thành viên cấp 1

Vừa nghe rồi cứ repeat nghe đi nghe lại, rồi nhìn ở new feed nhận đc tin 1 em đồng hương vừa bị tai nạn mất. Sao mà thấy cái bài này thảm qá :(
  10. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

bản này hay hơn bản đầu :D
    giống nhạc đêm khuya hay phát trên đài :">
    mình thích :like:
  11. Love.Angel

Tk ban. :D
    Hic...bạn nhiu cảm xúc quá vậy. Đêm khuya ma nghe piano là lòng buồn rười rượi luôn ấy!
    Ac. Đâu có đến nỗi thảm như vậy đâu. Hic. Chia buồn với bạn. :(
    Mình lại thix bản đầu tiên hơn. hjhj. Vì mối tình đầu là tình yêu đẹp nhất mà. :D
    CK Gaamaru thích bài viết này
  12. Love.Angel

hjhj. cám ơn bạn. nghe cho vui thôi chứ cảm nhận làm gì cho mêt...?! :D
  13. MrVit

MrVit Thành viên cấp 1

1 bài nhạc hay đâu phải chỉ phụ thuộc vào giai điệu. mà còn phụ thuộc vào cảm xúc của người nghe nữa mà :)
  14. Love.Angel

Đúng là phải phụ thuộc vào cảm xuc. Nhưng mà cảm xúc bạn thảm quá. ghê quá. hic!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn