Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bài tập tìm thông tin trong Javascript

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi vu an giang, 19/12/14.

Lượt xem: 2,588

1. vu an giang Mới đăng kí

E có bài tập mà làm mãi không ra có cao nhân nào chỉ giúp em với...

var danhba= new Array();

danhba[0]="Lê Văn Tèo; 0988777666; 135 Xuân Thuỷ, Cầu Giấy; teolv@gmail.com" ;

danhba[1]="Lê Thị Sửu; 0988305028; 135 Ngô Quyền, Hai Bà Trưng; suult@gmail.com" ;
    Viết chương trình thực hiện các công việc sau:

Nhập số điện thoại, tìm ra tên, địa chỉ và email của người đó.

...
  2. Nam Điếu

Nam Điếu Mới đăng kí

1. Đặt từng biến gắn với mỗi phần của 1 Profile ( Trong ví dụ của bạn có 4 phần, đặt 4 biến cho dễ nhớ và đánh số thứ tự.... )
    2. Tạo 1 form có 3 thẻ input với dạng text ( Trong ví dụ của bạn là để nhập số điện thoại ), dạng radio ( Để chọn 1 trong 4 phần của Profile - thêm cái này tốt hơn vì bạn có thể nhập 1 trong 4 phần tùy ý ) và dạng submit để xác nhận gửi thông tin bạn cần tìm đến nơi lưu dữ liệu của bạn.
    3. Tạo 1 thẻ để xuất thông tin bạn tìm được ra ngoài.
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Nam Điếu ở thớt kia chửi bọn copy web là gà thì wa đây cũng đừng thể hiện mình là con gà.

chủ thớt cho 1 cái input, cho 1 cái thẻ <a>

a có function click lấy giá trị input (có thể xài onclick event)

bạn chạy for(i=0;i<danhba.length;i++)

mỗi danh bạn là 1 chuổi thì bạn cần xài hàm split: var ret = danhba.split('; ');

số điện thoại là ret[1] (vị trí split thứ 2) bạn so sánh với giá trị của input ban đầu, nếu ok thì in ra HTML
  4. banbaonylong

ở tphcm thì có thể hẹn tui ra cafe tui chỉ, chai dầu là đầu câu chuyện mà
  5. Nam Điếu

Nam Điếu Mới đăng kí

6. banbaonylong

:-" cứ hẹn cafe thôi, còn lại thì để dầu nó đưa đẩy

Ủng hộ diễn đàn