Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn nào giúp mình về breadcrumb trong HTML và CSS với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi heocon8495, 2/10/15.

Lượt xem: 1,875

1. heocon8495 Mới đăng kí

Mình mới làm học thiết kế web HTML và CSS. Thầy mình yêu cầu làm 1 các web có thanh breadcrumb. Php mình chưa học nên chỉ biết viết bằng CSS thôi bạn nào giúp mình với ạ.

...
  2. Phạm Hồng Mạnh

Phạm Hồng Mạnh Thành viên cấp 1

Cái đó thì bạn tạo cho 1 trang, các trang khác copy rồi đổi tên nó thôi.
    Vì html + css là trang tĩnh nên làm theo cách đó thôi nhé.
    Các đoạn trước trang hiện tại thì đặt thẻ a vào để click sẽ ra trang đó
    ví dụ:
    <a>Trang chủ</a> / giởi thiệu

<a>Trang chủ</a> / Tin tức

<a>Trang chủ</a> / <a>Tin tức</a> / Tên bài viết
  3. heocon8495

heocon8495 Mới đăng kí

Vậy làm sao biết mình đang ở trang nào để quay về trang chủ ?? hix
  4. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

Link về trang chủ là đc, nếu bạn có thắc mắc gì pm mình qua sky: khucgiaomua9x mình giải đáp giúp cho :)
  5. Phạm Hồng Mạnh

Phạm Hồng Mạnh Thành viên cấp 1

Mỗi trang là 1 file .html riêng... nên bạn đang thiết kế trang nào thì ghi tên trang đó vào thôi :v
    Bạn có thể tải 1 vài source code html xem thử cách ng khác làm để biết nhé !!!
  6. jindo872606

jindo872606 Thành viên cấp 1

Cái đó thì cứ code bằng cặp thẻ ul, li, a, trong đó thì thuộc tính href, quay về trang index của mình
  7. binlop82

binlop82 Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn