Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn nào giúp mình về vấn đề 3ds max với !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi hoangminh1301, 25/5/17.

Lượt xem: 3,348

1. hoangminh1301 Mới đăng kí

mình có tải về 3ds max 2009 và cài đặt và bên cty mình có file map nên mình copy về nhà , nhưng nó ko nhận đc , mở ra màn hình đen thui , bấm M thì ko hiện gì cả , ai biết nó làm sao ko giúp mình với ạ

...
  2. namson84ss

namson84ss Thành viên cấp 2

bạn tắt vray chưa, nếu chưa cài vray hoặc ko đúng phiên bãn thì màu vật liệu sẽ đen, vào F10 > kéo xuống dưới chọn Assign Renderer > chọn tất cả về default scanline renderer là xong
  3. namson84ss

namson84ss Thành viên cấp 2

và nhớ tắt gammar. chọn customize > references > gamma and lut > stick bỏ chọn enable gamma/lut correction. Tắt để màu sắc render ko bị ảnh hưởng

Ủng hộ diễn đàn