Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn nghĩ gì về tuổi teen ngày nay? Kỳ vọng hay "thất vọng"?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Ngọc Thạch, 11/10/12.

Lượt xem: 7,067

1. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Teen bây giờ lớn nhanh lắm =; *mặc dù m 19t vẫn còn teen =))* nhưng mà m đang nói về mấy e THCS :-< nhà gần 1 trường THCS mà trưa hay chiều đi học về, gặp mấy em ấy có khi còn gọi bằng chị :-< có con bé hàng xóm lớp 7 thì thôi rồi :-ss lên zing me của nó thấy nó viết cái ngôn ngữ kiểu gì ấy=)) dù sao thì ai cũng trải qua 1 thời có thể gọi là "trẻ trâu" nhưng mà một số em bây giờ kinh khủng lắm :-<
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

đấy là trẻ trâu của trẻ trâu rồi,..giờ là bị bệnh hoang tưởng mình là hot gal nổi tiếng nên chảnh lắm :)) trong khi chả ai thèm care bọn nó =))
  3. Đoilơ ViệtDesigner

chuẩn luôn,.miễn sao mặt trời vẫn mọc hướng đông,.thấy thì bơ bọn nó đi thôi >:)
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Khoảng cách giữa 2 thế hệ ngày càng ngắn đi :D
    - Đề nghị *** mấy Từ ngữ "Nhạy cảm" trong Hình ảnh cái nha !
  5. Đoilơ ViệtDesigner

cẩn thận chứ nó mà mò vào đây được là đời em cô lịu luôn đó mấy anh mấy chị >:)
  6. hitqualieu91

hitqualieu91 Thành viên cấp 2

kể ra xinh tí thì tớ cũng ko bơ đâu. khựa khựa! em nó còn non và xanh ... tốt nhất là tán về dạy dỗ dần dần =P~
  7. p3chjp.tk

p3chjp.tk Thành viên cấp 1

e cũng 9x đây. e 96 nhá\m/ nhưng không giống mấy e đó đâu ;)) :-"
  8. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

:)) cơ mà mình muốn đặt câu hỏi thế này.
    Sao mình nhìn pọn lớp 7 -8 bjo sao nó lớn thế. ăn mặc như 19 - 20.
    Đi ra đường ko biết mình gọi nó bằng chị như chơi =))
  9. thanhthanhkawaii

thanhthanhkawaii Thành viên cấp 1

Ko phải ai cũng như vậy nhưng mà thường những đứa có học hành đàng hoàng bao giờ cũng dễ dạy bảo hơn ^^
    Những đứa học hành đàng hoàng, gia đình giàu có, bố láo bố lếu gì đó thì cách ăn chơi quậy phá của nó cũng văn minh lịch sư hơn 1 tí, với lại sẽ ko chơi ngu mà đem Ông Bà Cha Mẹ ra chửi hay là cuồng loạn vì thần tượng. Vì thời gian của tụi nó là sẽ đua đòi shopping hàng hiệu, du lịch nước này nước kia bon chen với bạn bè. Với lại có học hành đàng hoàng thì có chửi chắc cũng chỉ tiếng Anh thoy nhỉ
    (à mình chỉ nói bộ phận các bạn 9x hư hỏng mà mình từng gặp nhé, mình ko nói tất cả nên đừng ném gạch đá vào đầu mình)
  10. Raiken

Raiken Thành viên cấp 1

Tuổi dậy thì thì phức tạp lắm, ai chả thế, mỗi thời mỗi khác thôi :))
  11. Logan223

Logan223 Mới đăng kí

Quan trọng là mình thấy phụ huynh ngày nay ít quan tâm và không biết cách dạy bảo con, chửi thề, bon chen chà đạp người khác trước mặt con cái, xung quanh thì biết bao gương xấu, đến những nghề cao quý như giáo viên, công an, bác sĩ thì càng ngày càng lòi lên nhiều cái xấu mà chả ai dẹp tận gốc, giáo dục thì cái cần dạy toàn tập trung quá mức vào mấy thứ k ứng dụng được, còn cái quan trọng như dạy làm người thì không chú trọng, đến mình thuộc thể loại hơi "ngoan" mà còn chả muốn đụng đến cái quyển đạo đức với GDCD. Không phủ nhận là vẫn có những em rất tốt nhưng thử nghĩ sống trong xã hội như vậy thì tương lai VN đi về đâu =.=
    mark thích bài viết này
  12. Lê Duy Minh

Lê Duy Minh Thành viên cấp 2

giới trẻ bây giờ, 1 bộ phận không nhỏ đã dần mất đi hết tất cả những giá trị cần có của chúng, thay vào đó là những kiểu văn hóa nửa tây nửa ta không giống ai, thích chơi ngông, chơi dại. . .theo phong trào, rồi nhiều cái nữa, thực sự đáng THẤT VỌNG về bộ phận này. Còn về những người khác, có nhiều người rất giỏi từ khi còn trẻ và họ biết phấn đấu vươn lên, nhưng chỉ được 1 phần quá nhỏ số người.
  13. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Lớn lên thì suy nghĩ và hành động cũng sẽ khác thôi :)
  14. marion

marion Thành viên cấp 2

em có 1 điều rất thắc mắc là tại sao các bạn trẻ comment trên facebook có vẻ vô giáo dục hơn trên các forum, trong khi facebook là chỗ post hình ảnh, thông tin nhiều hơn trên các forum đồng nghĩa với việc biết rõ đó là facebook của ai ko như các forum cứ chửi cho sướng ai biết là ai, như vậy phải chăng vì các bạn trẻ lên facebook nhiều và ko biết làm j` nên đâm ra vô giáo dục ( có mấy vụ chửi nhau trên facebook rồi ra đường đâm chém nhau rồi )

Ủng hộ diễn đàn