Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bản nháp logo nhóm mình, cần xin ý kiến góp ý.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi TrungDe, 21/8/15.

Lượt xem: 2,426

1. TrungDe Thành viên cấp 1

Chào các bác, mình đang thiết kế logo cho nhóm, nhóm mình là nhóm chụp ảnh. Hiện giờ mình đang cần những lời nhận xét cũng như góp ý của mọi người.
    Xin cám ơn ạ :D

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Chuẩn rồi.
    TrungDe thích bài viết này
  3. TrungDe

TrungDe Thành viên cấp 1

K.Trang : Cám ơn bạn
    Bạn thấy logo mình có khuyết điểm gì cần góp ý nữa ko :D
  4. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Nhìn rất có phong cách. Ổn!!
  5. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Mình cũng không có gì nhiều góp ý, logo của bạn ngoài cái xấu ra thì không có gì phải chê cả :like:
    p/s: Đùa tí =))
  6. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

ý tưởng hay, logo đẹp
  7. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Nhìn đẹp bạn ak,
  8. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Vãi đẹp, các bạn nhận xét có thật không thế. :(
    Mình thấy logo thế thì không ổn rồi. Có ý tưởng nhưng mà design thì lại không ok tí nào. Cái này mà bạn lấy làm logo thì không dc rồi.
  9. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

xé nháp mần lại thôi
  10. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Tốt đó bạn, logo này ngon đấy. Có thể chỉnh lại chữ cho to hơn, thu nhỏ logo mark lại. Cái tag line dùng chữ thường thôi để có contrast với logotype bạn nhé.
  11. TrungDe

TrungDe Thành viên cấp 1

dao duc viet : Bạn có thế cho mình xin thêm ý kiến góp ý dc ko bạn, nó ko ổn ở điểm nào, mà cái này là mình mới chỉ nháp thôi chứ chưa phải là bản chính.
    Hi im Bisu : Chưa hiểu rõ ý lắm, nói chung là xấu hả bạn :P
  12. TrungDe

TrungDe Thành viên cấp 1

HaiXanh123 : Cám ơn những lời góp ý của bạn :D
  13. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Góp ý bạn thôi nhé:
    - Thứ nhất: cái phần Box của logo, bạn dùng brush hay gì thế. Cái này khuyên bạn nên hạn chế ( tốt nhất không nên dùng)
    - Thứ 2: Hình như bạn dùng màu chuyển sắc đúng không ( logo không nên dùng chuyển sắc, khi in ấn sẽ khó khăn hơn)
    - Thứ 3: Phần Text tốt nhất bạn nên làm 1 Font, phần Text nào cần nhấn mạnh thì bạn cho Bold.
    ==>> Chốt: Xu hướng hiện nay logo dạng Flat càng đơn giản càng tốt.
    Bạn có thể tham khảm xem có học hỏi gì được không: https://www.google.com.vn/search?q=...ved=0CAYQ_AUoAWoVChMIsILakvC5xwIV2FuOCh3faA0Y
    Có gì sai AE bỏ qua :P
  14. Trọng Tiến

Trọng Tiến Thành viên cấp 1

Mỗi lần nhìn vào logo và phải xem chú thích thì mới hiểu hết vậy à? Chù tượng quá nha :).
  15. TrungDe

TrungDe Thành viên cấp 1

dao duc viet : hehe, cám ơn bạn.
    Vậy là bạn hiểu nhầm tí rồi.
    Mình nói ở trên là bản này bản nháp, mình vẽ tay trên giấy rồi chụp lại, sau đó mới tô màu trên photoshop để thể hiện ý tưởng chút thôi, chứ thiết kế làm đàng hoàng thì vẫn phải bằng vector chứ :D
    Còn về phần text thì mình xin ghi nhận góp ý của bạn.
  16. TrungDe

TrungDe Thành viên cấp 1

Trọng Tiến : Hì, lúc đầu thì mình cũng thấy vậy, nhưng mà sau xem
    nhiều hãng logo cũng rất là khó hiểu, nhiều ẩn ý phải giải thích ra mới biết dc nên thấy của mình làm vậy cũng hay xong để luôn :P
  17. haiauback

haiauback Thành viên cấp 1

Nhìn chưa ra mặt cười, bạn thử làm phần màu trắng trong vòng tròn cao hơn xem, ý tưởng hay đấy.
  18. TrungDe

TrungDe Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn