Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn trai trở mặt cho người đến đòi lại quà sau khi chia tay người yêu

Chủ đề thuộc danh mục 'Đọc báo - Tin nóng hổi' được đăng bởi Valentino Tb, 13/11/13.

Lượt xem: 5,377

1. Valentino Tb Thành viên cấp 2

Cư dân mạng đang lan truyền chóng mặt những dòng status và clip của một cô gái Hà Nội, ghi lại cảnh sau khi chia tay, người yêu cũ cho người tới tận nhà kê khai và đòi lại quà đã tặng như siết nợ.

Ngày hôm nay, cư dân mạng đang bàn tán xôn xao về hai clip trên facebook của một cô gái có tên là K.T, liên quan đến việc cô gái này bị người yêu đòi lại hết quà sau khi chia tay.
    Theo những gì cô gái này chia sẻ trên trang cá nhân của mình, K.T và người yêu vừa mới chia tay, tuy nhiên sau khi chia tay, bạn trai cũ của cô đã cho người đến tận nhà, kê khai hết những thứ đã tặng cho cô và lấy lại.
    Vì quá tức giận, cô gái này đã quay clip và tự up lên facebook của mình để "vạch mặt" bạn trai cũ, đồng thời theo lời cô là "để người khác biết mà tránh". Cô gái cũng gọi người yêu cũ của mình bằng cái tên khá châm biếm: "Đại gia chân đất".

Bố và mẹ cô gái có tên K.T đang kê khai lại quà tặng.

Người đến đòi tiền hộ cho người yêu cũ của cô gái (mặc áo xanh) đứng nói chuyện với bố của cô.
    Trong clip mà cô gái tự tay quay lại rồi up lên facebook của mình, có thể thấy được cả bố và mẹ của cô đang ngồi kê khai lại số quà mà con gái mình được tặng, đồng thời tính toán số tiền để trả lại cho chàng "con rể hụt". Giọng của cô gái cũng khá rõ khi nhắc đến việc được tặng điện thoại, vàng, bông tai.
    Bố cô gái tỏ ra khá tức giận về việc này, không chỉ trả lại quà, còn trả thêm cho anh chàng người yêu cũ của con gái mình 2 triệu đồng, mà bác gọi đó là tiền hoa quả. Mẹ của cô gái cũng cẩn thận kê khai ra từng thứ để trả lại, gồm 1 chiếc khăn, bông tai, nhẫn, 1 chiếc điện thoại và 2 triệu đồng.
    Ngay khi clip vừa up lên facebook, rất nhiều bạn bè của chủ nhân clip đã vào bình luận và tỏ ra bất bình với hành động của anh chàng người yêu cũ này. Hầu hết các comment trên FB của cô gái đều cho rằng anh này quá nhỏ nhen khi không yêu nữa thì đòi lại quà, thậm chí còn cho người đến lấy như siết nợ.
    Cô gái tên K.T này cũng vô cùng giận dữ và đã có những lời lẽ thiếu kiềm chế trên facebook của mình khi nói về bạn trai cũ. Cô còn đăng tải bức ảnh chụp cùng bạn trai cũ lên facebook, cẩn thận khoanh tròn vào khuôn mặt anh này cùng một dấu mũi tên đỏ cho mọi người biết.
    Trong nhiều status, cô tỏ ra khá tức giận và thiếu kiềm chế.
    Cô gái còn up đoạn tin nhắn của người yêu cũ lên facebook.
    Trong đoạn tin nhắn này, người yêu cũ của cô nhắn tin sau khi đòi xong quà với nội dung, người đến đòi quà hộ nói là 2 triệu kia đã để lại chứ không cầm về. Tuy nhiên cô gái vẫn khẳng định rằng anh kia đã cầm 2 triệu đồng mà bố cô đưa.
    Tuy nhiên, khi clip share đi rộng rãi thì một số cư dân mạng cũng tỏ ra tỉnh táo cho rằng, tốt nhất khi yêu nhau không nên nhận những món quà đắt tiền, kẻo vừa mang tiếng "đào mỏ", lại dễ bị rơi vào tình huống đòi quà như trên.
    -Via: kenh14.vn

...
    Mất MùaAn Thị Gì Gì Đấy thích bài viết này.
  2. An Thị Gì Gì Đấy

An Thị Gì Gì Đấy Thành viên cấp 2

Bạn này ở nhà với bố mẹ thì kín kín đáo đáo, đi với giai hoặc lên mạng thì phơi hết cả ra, chắc cũng không phải tốt lành gì cho cam. Mà anh bạn giai cũng hay lắm cơ, mặt dày đến mức kê khai quà tặng rồi mà vẫn xấu hổ nhờ thằng khác đòi hộ.
    Aquarius, Vui Tính Dễ ThươngValentino Tb thích bài viết này.
  3. Valentino Tb

Valentino Tb Thành viên cấp 2

Nhưng nói gì thì nói theo quan điểm của mình thỳ ai có làm mất đồ của mình thỳ mình cũng ko gay gắt nhờ người đến đòi huống chi đây là TẶNG rồi mà còn đòi lại thỳ :/
  4. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Hợp nhau thế mà chia tay nhỉ ?
    Gái "Mỏ Địa Chất" gặp Trai "Kế Toán"
    -Trích dẫn comment-
    Valentino Tb thích bài viết này
  5. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

hợ, bạn Valentino Tb, c đã "tìm lại" đc cái máy ảnh chưa vậy?
    tiện chuyện, hỏi thăm.:D
    và, nếu nói sợ thì sợ anh kia một, sợ cô này dương vô cùng luôn.
    An Thị Gì Gì ĐấyValentino Tb thích bài viết này.
  6. Valentino Tb

nhtra : Tks vẫn nhớ mình :D Mình đang góp lại để BÙ lỗ, hi vọng trong thời gian ngắn nhất là sang năm sẽ cưới lại em nó hoặc cũng có thể nhảy sang nik để trải nghiệm :)
  7. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

hợ, thế là c cho qua để giữ lại tình bạn à?
    vậy thì...c vs t bằng tuổi đấy, chúng mình làm bạn đi :)))))))))))))
    c CHO QUA THẬT À.(UẦY CÁI MÁY TÍNH TỰ BẬT CAPS LOCK!!!!!!!!!!!!!!!!)
    Valentino Tb thích bài viết này
  8. Valentino Tb

Ko phải cho qua mà là ko đủ vốn nên phải BÙ :(
    nhtra thích bài viết này
  9. Mất Mùa

Mất Mùa Thành viên cấp 1

Có bác nào có face em nó không, vào xem nổi tiếng thế nào :)

Ủng hộ diễn đàn