Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Banner và Standee cho một showroom ô tô

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Gia Phú, 13/3/16.

Lượt xem: 5,082

1. Gia Phú Thành viên cấp 4

Bên dưới là hai sản phẩm mình vừa giao cho khách hàng ở một showroom ô tô :)

...
  2. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

sản phẩm của bạn nếu ko mockup thì thật là tệ hại
    vietvuong thích bài viết này
  3. Bụi

Bụi Thành viên cấp 2

bạn chèn watermark làm gì vậy?
  4. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

oto hợp với màu đen hơn bác ạ
  5. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

có cái standee mà chèn các kiểu. đúng thật là.
    hoangeminivietvuong thích bài viết này.
  6. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Góp ý chân thành: Xấu ạ!
  7. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Theo mình thì design khá tệ.
    Nếu chưa giao cho khách hàng thì cậu nên làm lại cho đẹp và tỉ mĩ hơn.
    Phần bố cục chữ với hình trên standee thấy chưa hợp lắm cậu, nó rối lắm.
    Còn banner ở dưới, mấy cái oto cậu đổ bóng và làm sáng khá tệ. Phần nền ko hợp nữa.
    Còn lần sau cậu bỏ ít watermark thôi cho mn còn xem rõ design, chứ cậu chèn 1 đống thì ai thấy mà góp ý cho cậu nữa.

Còn nếu giao rồi thì.....
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cảm ơn các bạn đã góp ý nhưng thiết kế mà theo ý mình cũng không được đâu ạ, vì sản phẩm làm cho khách chứ không phải làm để dành ngắm, cho nên khách chịu và đồng ý thì mình nhận tiền thôi. Đôi khi muốn vẹn toàn cả đôi đường cũng khó đấy ạ, chắc ai trong này làm nhiều sẽ hiểu, xin cảm ơn đã lưu chân lại chóc lát ;)):>
  9. mrcujbap

mrcujbap Thành viên cấp 1

Nhận được tiền là tốt rồi, mình vẫn thường xuyên phải tạo ra những thứ thảm họa theo ý xếp. Miễn là xếp vui =)).
    Nhưng xấu thì thôi, vứt đi cho đỡ phiền lòng.
    Gia Phú thích bài viết này
  10. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

11. Nm.Boss

Nm.Boss Thành viên cấp 2

Xấu quá bác ơi :)) là do họ yêu cầu hay là ý tưởng của bác :)))
  12. Nm.Boss

Nm.Boss Thành viên cấp 2

Tiện đây nếu bác thừa những dạng "khách hàng tiềm năng" như này thì cho em xin contact nhé :))
  13. Mũm Mũm

Mũm Mũm Mới đăng kí

Góp ý chân thành: Khá xấu bác ạ, nhất là phần chữ, font chữ nhìn quá chi là tầm thường và sắp xếp không có tính chuyên nghiệp, cái phần chữ " trải nghiệm" và "hotline" nhìn cực kì tệ.
    Nhưng nếu đây mà là ý tưởng của khách hàng rồi thì bó hand thôi ạ :))
  14. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mấy bác cứ ném hoài tội mình quá, thôi thì cho nó công bằng thì ném lên đây mỗi người một cái mình nghía cái học hỏi cái coi :>

P/s: thật cảm kích nếu mỗi người ném lên đây một cái stansdee hoặc banner để mình học hỏi ạ, chứ chém hoài chán lắm ;))
  15. vietvuong

Đây là ý kiến của mọi ng khi nhìn vào thiết kế mà cậu up lên 4rum thôi (ý kiến từ phía một người xem, từ 1 ng thiết kế). Mỗi người một mảng khác nhau trong ngành này mà. Mình thì web/app, ui/ux chứ ko làm mấy cái này.
    Còn cậu nào trong mảng này thì cho cậu @giaphu tham khảo. Chứ kiểu cậu thiết kế thế này thì ko có đầu tư rồi.
    nicky leGia Phú thích bài viết này.
  16. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

vietvuong nghề tay trái của mình nên cậu không trách mình chứ :)
  17. vietvuong

Ohh. Nghề tay trái. Mới biết. Không phải trách gì nhé. Góp ý như bao topic khác.
    Uh thì dù nghề nào đi chăng nữa thì khi mình làm cho khách hàng nên đầu tư và chăm chút cho nó. Vậy thì tốt hơn cho mình và cho họ. Mình vừa tạo đc uy tín, nâng cao tay nghề và có thêm khách hàng sau này.
    À mà cũng tùy vào khách hàng họ cũng khá dễ dãi và cũng nhiều ng khá khó khăn. Thì nói chung vẫn là đầu tư để nâng cao khả năng chính mình. Mình cũng là tay mơ, do yêu thích và đam mê nên tự thân lăn xả. :) Vui!!!
  18. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

hihi....nghề chính của mình chả liên quan đến đồ hoạ bạn à, chủ yếu làm do đam mê. Nên mọi người góp ý chân thực thì tốt thôi, dù gì như vậy mình cũng được sống trong một cảm giác là một design ;)). Cảm ơn bạn đã bỏ tí thời gian ra chia sẽ :-bd
  19. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

Mình nghĩ dù là ý khách thì bạn cũng khá cẩu thả trong việc chọn font cũng như sắp xếp bố cục.
    Đừng bảo vì là nghề tay trái nên có quyền tạo ra những sản phẩm tệ như vậy :-< tay trái hay tay phải thì sao, nếu đã làm thì cần phải đầu tư, tham khảo các mẫu design đẹp, làm việc cẩn thận với tinh thần nghiêm túc, còn ko thì thôi bạn ạ.
    IrisDesigner, Justin Nguyễn, vietvuong1 người khác thích bài viết này.
  20. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

kemyeu thoải mái thôi bạn ^^, vừa rồi khách hàng mới phản hồi bảo sửa font lại :), các bạn là những design có tâm, khá ngưởn mộ, mình xin lưu ý và rút kinh nghiệm để sao này không mắc lỗi đó nữa. Xin cảm ơn!

Ủng hộ diễn đàn