Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Banners quảng cáo em mới tập tành làm cho website

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi becki, 29/10/15.

Lượt xem: 2,516

1. becki Mới đăng kí

Chào cả nhà,

Em chỉ là dân marketing, viết content thôi nhưng tháng này bên em đang thiếu nhân lực thiết kế, nên em tập tành làm đỡ phần của design. Em tự mày mò và design một số banners quảng cáo của website. Cả nhà cho em ý kiến đóng góp nhé!
    Bên em là Công ty du lịch BestPrice, bán các dịch vụ du lịch, bản thân em thấy bannr này vẫn hơi đơn giản và không sáng tạo.

Rất mong mọi người góp ý ạ

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

nhìn chung là đẹp, mà mình hơi thắc mắc xí là sao cái banner thứ 1 bạn đưa nội dung lên phía trên bên phải chứ không đưa ra giữa, nó che hết phần họa tiết mấy cánh hoa và cái phần ko có hoa thì lại bị trống nhìn khá mất cân bằng thì phải.
    becki thích bài viết này
  3. SangDesigns

SangDesigns Thành viên cấp 1

nhìn ok đó nhưng bạn cho cái logo và tên công ty bên trái đừng để nó gần mép nhìn nó hơi lỗi lỗi sao dó :D:D:D
    becki thích bài viết này
  4. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

marketing mà làm vầy là giỏi quá rồi, giỏi quá tụi em thất nghiệp hết đó bớt bớt giỏi lại nghen :">
    Nhân tiện thì góp ý chút chút
    Banner 1 bố cục bị nặng về bên phải quá, logo bạn để ý ko để tình trạng gần như chạm biên như vậy nên cách đều 2 cạnh biên 1 khoảng kha khá hơn.
    Banner 2 theo mình stock khá đẹp bạn nên làm nổi bật, tăng kích thước cho nút "Đặt ngay" và giá tiền khuyến mãi thêm để gây ấn tượng.
    Nhận xét chung cơ bản thì đúng như bạn nói là đơn giản và ko sáng tạo nhưng được cái là khá an toàn, trong nhiều trường hợp và về lâu dài mình thấy tính an toàn cũng quan trọng :3
    becki thích bài viết này
  5. becki

becki Mới đăng kí

gửi bạn LeCuong & LuanMinhSangDesigns : dạ dạ tại cái banner đó up lên website bên em, cái ô search thông tin tour bên trái nên em để lệch vầy đó :D Lên web nó thế này bác ạ. Còn cái logo em đưa lên tại mấy bác design bên em bảo đưa lên diễn đàn thì nhớ để cái logo cho kiểu gọi là bản quyền :)))
    Đa tạ mọi người góp ý, em còn phải học tập nhiều

Ủng hộ diễn đàn