Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bao nhiêu trong chúng ta mơ ước có được cuộc sống như những bức tranh này?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 5/4/15.

Lượt xem: 45,934

1. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Nhà ở VN nhưng kiến trúc sư người Nhật mà. Chắc project này cũng nổi tiếng, dc đăng báo... nên tác giả bộ comic trên lấy làm reference =))
  2. Dudesi

Dudesi Thành viên cấp 1

skylla25: vậy sẽ có 2 khu nhà "y như đúc", một ở Việt Nam một ở Nhật :D
  3. Trần Trí Tri

Trần Trí Tri Thành viên cấp 1

vậy có nhiêu đây thôi à? có gấu mà ăn rồi cả ngày đọc sách với nấu ăn vậy thôi à =)) gặp mình thì khác rồi :))
  4. skylla25

Dudesi: Mình không biết nữa. Ý mình là chắc chắn comic này lấy ref từ cái hình chụp ở VN :x (trong topic ở dưới) mà vậy cũng bình thường mà nhỉ :P

"Công trình mới của nhóm KTS Võ Trọng Nghĩa, Masaaki Iwamoto và Kosuke Nishijima mang tên 'House for trees' (Ngôi nhà dành cho cây xanh) được hoàn thành đầu năm 2014. Nhà được xây dựng ở quận Tân Bình, TP HCM, nơi có mật độ dân cư đông đúc với nhiều ngôi nhà nhỏ chen chúc nhau."

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threa...in-cay-xanh-giua-sai-gon.53251/#ixzz3WUsiS3qY
  5. Dudesi

Dudesi Thành viên cấp 1

skylla25 : uh chắc vậy, tại thấy cái cây trong góc giữa hình vẽ và chụp giống nhau kỳ lạ (ngay cả đoạn cong phần gốc). Mà kiểu nhà thế này thì khỏi lo ăn trộm leo rào hay tường :D
  6. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

2 cô câu này nhà có điều kiện, không lo gì hết chỉ có việc bên nhau làm trò này trò kia...thực tế các cặp mới yêu cũng hay thế nhưng rồi cơm áo gạo tiền bao nhiêu áp lực khác làm con người có rất ít thời gian để làm những việc thế này, đó là chưa kể làm 1 tuần, 1 tháng thì ko sao chứ lâu dài sẽ thấy chán!
    Mr.Po thích bài viết này
  7. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Mình chả hiểu có cái j mà phải ước ao ghê gớm vậy?????
    .
    Xã hội bây giờ thiếu lắm những chuyện vợ chồng như trong hình hay sao?????
    .
    Mình thấy nó rất bình thường mà....
    .
    Mình chả khoe khoang gì, nhưng chuyện nấu ăn cùng nhau, hay đi chơi rồi cử chỉ âu yếm hàng ngày hay là đọc sách chung hay làm việc nhà chung thì 2 v/c mình vẫn làm hàng ngày.....Những khi vợ ở nhà ko đi ra ngoài chung thì vẫn hôn tạm biệt trc khi đi........Mình nghĩ chả có j ghê gớm, yêu nhau, tôn trọng nhau thì làm được.......Tất nhiên chuyện cơm áo gạo tiền thì phải lo, rồi cuộc sống nh thứ phải làm để kiếm tiền nuôi vợ, nuôi con rồi chăm vợ, chăm con, lo cuộc sống gia đình......nên thời gian để gọi là sến xẩm, yêu đương cũng sẽ giảm nhưng cần duy trì để hôn nhân hạnh phúc...
    .
    Bận trăm công nghìn việc đi nữa thì theo mình chuyện v/c phải n/c vs nhau, chia sẽ vs nhau cv, cuộc sống hay nhiều thứ khác đi nữa thì chuyện chăm sóc bản thân hay chăm vợ cũng cần quan tâm nhiều, đừng để vợ buồn, vợ tủi vì vợ phải xa gia đình theo mình về nhà mình sống mà......phải quan tâm nhiều hơn chứ......hehehe.......vợ hy sinh nhiều thứ vì chồng vì con mà.....
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/4/15
  8. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

ai chứ nhà mình chồng phải theo vợ về nhà mẹ vợ :))
  9. skylla25

TT_TT ai chứ nhà mình thì vợ phải theo chồng về nhà chồng
  10. N.P

N.P Thành viên cấp 4

#27: Bộ ảnh đáng ao ước vì thứ nhất là cái nhà đẹp, thứ 2 là nhiều ng mong tìm đc tình yêu thật sự giữa những rắc rối và lừa lọc nhau trong xã hội hiện nay, thứ 3 là cái cảm giác bình yên mà bộ ảnh mang lại.

Bạn đã có đc những điều đó rồi, thì ko cần ao ước nữa.
  11. kudotantei

kudotantei Mới đăng kí

đây người ta gọi là tự an ủi bản thân mình :))
  12. vuabuonlau

vuabuonlau Thành viên cấp 3

Hic nhà gỗ ở sài gòn thích nhỉ, giá cũng trên trời, làm bao nhiêu năm mới được 1 căn như thế đây, hình vẽ rất đẹp mình không có khả năng vẽ thế chỉ hâm mộ thui
  13. tran quang vinh

tran quang vinh Thành viên cấp 1

tác giả là ai vậy bác.

Ủng hộ diễn đàn