Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bật mí những cách khử mùi hôi trong giày thể thao hiệu quả

Chủ đề thuộc danh mục 'Quảng cáo - Dịch vụ - Mua bán về design' được đăng bởi myoshop, 13/4/18.

Lượt xem: 587

1. myoshop Thành viên cấp 1

Giày là một đồ dùng không thể thiếu đối với những người chơi thể thao. Tuy nhiên, không ít người đang gặp phải tình trạng mùi hôi thường xuyên xuất hiện trong giày. Bài viết này, chúng tôi anchuongshoes.com sẽ bật mí cho các bạn một số cách khử mùi hôi trong giày thể thao nam nữđơn giản, hiệu quả nhất.

Nguyên nhân dẫn đến mùi hôi ở giày thể thao

Nguyên nhân dẫn đến mùi hôi ở giày thể thao

Trước khi đi tìm cách khử mùi cho giày chúng ta sẽ điểm qua một vài nguyên nhân chính dẫn tới mùi hôi trong đôi giày của bạn như:

- Mồ hôi chân

- Vệ sinh chân, giày, tất chưa tốt.

- Giày tất thường xuyên sử dụng và không được thay thế.

- Miếng lót giày của bạn không có khả năng hút ẩm, bí bách, không có tính khử mùi.

- Chất liệu đôi giày của bạn không phù hợp với các hoạt động thể dục, thể thao...

Cách khử mùi hôi trong giày thể thao hiệu quả

Có rất nhiều cách đơn giản giúp bạn có thể mùi hôi ở những đôi giày thể thao đó là:

Giảm mùi hôi giày với báo cũ

Với cách này bạn hãy tận dụng những tờ báo cũ vo lại và nhét vào đôi giày của bạn sau mỗi lần đi và để đôi giày ở nơi thoáng mái. Giấy báo không những giúp hút ẩm hiệu quả mà nó còn có khả năng định hình cho đôi giày của bạn.

Như vậy với cách làm đơn giản này những đôi giày của bạn sẽ không còn bị ẩm ướt và không có mùi hôi.

Loại bỏ mùi hôi của giày bằng phấn rôm

Loại bỏ mùi hôi của giày bằng phấn rôm

Bạn hãy lấy ngay một ít phấn rôm em bé rắc vào trong giày, phấn rôm sẽ có tác dụng hút ẩm và loại bỏ hoàn toàn mùi bên trong đôi giày của bạn một cách nhanh chóng nhất.

Đặt những tờ giấy thấm trong giày

Đặt những tờ giấy thấm trong giày

Đây cũng là một cách khử mùi hôi của giày thể thao rất hiệu quả. Cách làm, bạn hãy lấy những tờ giấy thấm xếp vào trong giày và để qua đêm. Sáng hôm sau bạn sẽ thấy đôi giày của mình rất khô ráo và không hề có mùi hôi.

Giảm mùi hôi giày thể thao bằng bột baking soda

Giảm mùi hôi giày thể thao bằng bột baking soda

Bạn hãy cho một ít bột baking soda vào trong giày và để qua đêm. Lưu ý cách này chỉ áp dụng với giày vải, không nên dùng với giày da vì nó có thể làm hỏng lớp da của giày. Baking soda có tác dụng hút ẩm và khử mùi hôi của chân rất hiệu quả.

Khử mùi hôi của giày triệt để bằng hàn the

Sau khi đi bạn hãy rắc ngay một ít hàn the vào trong giày và để qua đêm. Sáng ngày hôm sau trước khi mang giày bạn hãy đổ chúng đi, bạn sẽ thấy mùi hôi ở đôi giày của mình biến mất hoàn toàn.

Khử mùi hôi ở giày bằng chanh tươi

Khử mùi hôi ở giày bằng chanh tươi

Chanh không chỉ là bài thuốc khử được mùi hôi cơ thể mà nó còn là phương pháp giảm mùi hôi ở giày rất hiệu quả.

Cách làm, bạn hãy lấy một quả chanh và vắt nước vào các tờ giấy thấm. Sau đó đặt những tờ giấy thấm này vào những chiếc giày và để qua đêm. Sáng hôm sau bạn sẽ thấy bất ngờ vì mùi hôi trong đôi giày của mình biến mất hoàn toàn mà thay vào đó là mùi chanh thơm mát.

Sử dụng dung dịch xịt khử mùi giày thể thao

Sử dụng dung dịch xịt giày

Nếu bạn cảm thấy những cách làm trên không tiện khi đi bên ngoài, bạn có thể mua một lọ xịt giày ở siêu thị hoặc cửa hàng bán giầy dép. Với chai dung dịch này bạn có thể xịt bất cứ khi nào để tiêu diệt vi khuẩn, giảm mùi hôi ở đôi giày.

Trên đây là những cách khử mùi hôi trong giày thể thao hiệu quả mà chúng tôi muốn chia sẻ với các bạn. Hy vọng, những thông tin trên sẽ giúp ích cho các bạn trong việc khử mùi hôi của giầy. Và nếu như bạn đang muốn tìm cho mình một đôi giày phù hợp, chất lượng tại An Chương Shoes

...

Ủng hộ diễn đàn