Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị khóa Facebook mặc dù đặt tên thật

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Thắng Bảo, 23/1/15.

Lượt xem: 17,142

1. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

2. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

SwingsOnlyone mình dùng bất kì email gì gửi cho họ cũng được hả. Vậy nên viết nội dung như thế nào để hợp lí nhỉ
  3. SwingsOnlyone

4. SwingsOnlyone

Tên email:
    Verify profile!

Nội dung:
    Hi team!
    - I'm tên thật vào đây
    - My id identity card: số CMND
    - Date of Birth : ngày sinh đã đăng kí trên face (nhất định phải trùng)
    - Email : email dùng login face
    - Url : link facebook của mình

Here is my Identity Card picture. Please verify and unlock my account. Waitting lucky from you and happy a nice day!

Thanks Team so much!

p/s: lấy đt hay máy ảnh chụp 2 ảnh(là 2 mặt trước sau CMND) có góc chụp thật bình dân bỏ vào, không qua PTS! Nhanh thì 2 ngày là nó rep lại hỏi cái yêu cầu xác nhận đổi tên (ở comment trên đã nói), chậm thì khoảng 5 ngày!
  5. SwingsOnlyone

lưu ý là phải dùng chính email login face mà gửi, lấy email khác nó sẽ hỏi xác nhận lòng vòng, có khi hơn 1 tháng nó chưa thả ra cho đâu
  6. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

em để tên nick là bố già, chả thấy nó sờ mó đến
  7. Thắng Bảo

Được thả cmn rồi các bác ạ :)
    -Trần Văn Hùng- cái này cũng random nữa thím ạ :)) một phần cũng đứa nào report mình cho facebook nữa . Riêng e thì tên đúng cũng bị hỏi thăm
  8. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Thắng Bảo sướng nhé, có chú Kai cùng hội cùng thuyền rồi nè :v :v
  9. Thắng Bảo

N.P Mình dài tận 4 chữ cơ 8-}8-}:">
  10. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Cơ mà Thắng thì 2 Thắng, Thái thì 2 Thái =))
  11. Comeback88

Comeback88 Mới đăng kí

Nó mà hỏi thăm mình thì cho nó khóa luôn :)) ! Đang muốn cai Face :))
  12. toidauxoan

toidauxoan Thành viên cấp 1

Lỡ mốt nó hỏi thăm mình chắc tèo luôn quá tại mình không dùng tên thật :|
  13. OKIA

OKIA Thành viên cấp 1

xong phim. Chia buồn với thớt.
    Thôi nhanh tay làm thôi. Nó gần gõ cửa nhà mọi người đến nới kìa :)
  14. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

Có ai ghét bạn không, chứ diễn đàn bên mình nhờ R.I.P FB nhiều lằm, bạn đặt đúng tên thật mà bị Report dùng tên giả do bọn chuyên R.I.P FB thì dính phốt \m/
  15. Thắng Bảo

NÓ hỏi thăm kiểu random ấy mà, rip cũng k chết được đâu.fb nó reply email và mở khóa cho mình rồi. Cảm ơn mn đã ghé qua :)
  16. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Chuẩn bị bỏ FB. :))
  17. SwingsOnlyone

N.P :-/ sao k giúp đỡ mà lại chọc người ta như thế hửm
  18. mikikjj

mikikjj Mới đăng kí

đây ko phải do xài tên nickname đâu thớt, đây là do có đứa report đấy
    đúng trường hợp này mình cũng bị cách đây ko lâu, thằng Leopold Facebook Team cũng gửi mail bảo sẽ ko mở lại luôn nhưng rồi vẫn mở đc như thường
    theo như mình biết đây là do delay mail ấy, đợi khoảng 5 7 ngày rồi gửi lại xem, mình đã bị khóa tận 10 ngày
    khi đã mở lại fb thì vẫn giữ nick cũ chứ ko bị đổi thành tên thật như bao người, mà nó khóa like khóa post của mình do nó bảo do mình up ảnh khiêu râm nên bị report =)) thiệt mình cũng bó tay, nhưng nhớ kỹ lại gần đây mình đã share album Daydreamer của bác Tam Bui, có duy-nhất-một ảnh nude trg đó, mình đã ấn vô mục contact us của fb và giải thích rõ ràng xong 3 ngày sau nó mở
    nếu ai bị vậy thì hãy bình tĩnh trước nhé, đợi đúng 5 ngày ko tác động j vào cái nick đó, sau 5 ngày hãy gửi lại cmnd hoặc passport cho rõ chữ, mình đã gửi passport
  19. Thắng Bảo

N.P người quen mình không chỉ chém vui thôi, không có ý gì đâu nhé
    mikikjj à, cái này mình sử dụng tên thật, nhưng cũng dính phốt thôi. À facebook mình khóa 2 ngày và đươc confirm lại rồi nhé. ko sao rồi :))
  20. N.P

N.P Thành viên cấp 4

#38: thế sau 5 ngày gửi CMND hoặc passport thì vẫn giữ đc nickname cơ à :))

Ủng hộ diễn đàn