Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bí kíp sử dụng nhanh cơ bản công cụ clone stamp trong photoshop cc 2016

Chủ đề thuộc danh mục 'Lý thuyết' được đăng bởi hunglamchannel, 4/5/16.

Lượt xem: 7,683

1. hunglamchannel Thành viên cấp 1

Video chia sẻ Bí kíp sử dụng nhanh, cơ bản công cụ clone stamp trong photoshop cc 2016, dùng photoshop mà không biết cái này thì thua rồi, đây là công cụ tuyệt vời để chấm da và chỉnh sửa ảnh
    Source: Dương Trung Hieu
    Đã được tác giả cho phép

...
    nhan euro 95 thích bài viết này
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình có 2 vấn đề muốn hỏi bạn:
    1. Tại sao ko up luôn video gốc của anh Dương Trung Hiếu mà cứ phải reup lại rồi vác lên đây?
    2. Tại sao ko đặt tiêu đề bình thường mà cứ phải thêm cái chữ bí kíp vào để câu khách thế? Cái nào thực sự là bí kíp thì hẳn ghi là bí kíp bạn nhé.
    HD Design thích bài viết này
  3. hunglamchannel

hunglamchannel Thành viên cấp 1

mình được thầy hiếu cho phép mà bạn thầy cho phép mình làm như thế, mình xin phép đàng hoàng...những cái bạn thắc mắc mình thấy rất phi lý, thầy Dương Trung Hiếu khá nổi tiếng, những bài thầy làm ra rất tâm huyết thì tại sao không đặt được như vậy....bạn là admin mà cách đặt tiêu đề bạn cũng muốn ép mình thế sao....mình đâu có đặt gì phản cảm
  4. hunglamchannel

tiêu chí như thế nào gọi là bí kíp? admin trả lời giúp
  5. hunglamchannel

mình làm vậy thì tài nguyên của vietdesigner càng nhiều càng lợi thôi chứ gì đâu....
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Theo mình hiểu ý của Ad là như này:
    về việc up video gốc của tác giả (tuy bạn đã xin phép) nhưng đó là thể hiện sự tôn trọng tác giả hơn thay vì reup lại trên trang cá nhân của mình thì cứ up trực tiếp của tác giả sẽ tốt hơn.
    Còn về Bí kíp thì chắc cái đó phải là 1, nếu nhiều người đã biết thì ko thể là bí kíp được.
    Nếu có nói gì sai xin được lượng thứ.
    Đa tạ.
  7. hunglamchannel

Mình là học trò của tác giả, tác giả cho phép như vậy, tác giả không lên tiếng thì thôi đúng không....còn từ bí kíp mình thấy hết sức phi lý...làm sao bạn biết cái nào 1 người biết, nhiều người chưa biết họ xem qua họ thấy hợp lý thì đó là bí kíp chứ gì nữa...mấy bạn hoạt động lâu trong vietdesigner muốn ép mình thôi...thôi thì mình chả hà tiện gì 2 từ đấy,mình thấy các bạn nghĩ hơi xa rồi
  8. hunglamchannel

Video của mình mình ghi rất rõ trong video của thầy Dương Trung Hiếu nhé
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ok nếu bạn đã nói vậy thì cứ cho là vậy, việc bạn reup thì cái đó anh Hiếu lo.
    Còn về vấn đề giật tít "bí kíp" bạn ko hiểu tiêu chí thế nào để gọi là bí kíp à? Mình nghĩ bạn khá lớn tuổi để hiểu điều đó chứ. Ngta dùng từ bí kíp khi chia sẻ 1 vấn đề gì đó khá cao siêu, hầu như ko ai biết. Còn nếu chỉ hướng dẫn 1 vấn đề thông thường thì chỉ nên gọi là Hướng dẫn hay gọi là Cách, chứ topic nào bạn lập ra cũng bí kíp này bí kíp nọ nghe rất loãng. Ko biết clip gốc của anh Hiếu có giật tít như của bạn ko nữa.

Còn về vấn đề tài nguyên thì dĩ nhiên Việt Designer rất cần những bài chia sẻ như thế này, tuy nhiên quan trọng là nó phải chất lượng. Ko phải kiểu mượn cớ chia sẻ để câu khách như những topic của bạn. Nói thật với bạn mình chỉ cần bỏ ra 1 ngày là có thể đăng cả trăm topic như thế này rồi. Nhưng liệu nó có thực sự chất lượng ko?
    ngocdanh0508 thích bài viết này
  10. Nguyễn Thị Kim Chi

Nguyễn Thị Kim Chi Mới đăng kí

Cái này giống như câu lượt xem nhiều nè, ai có xem mấy cái clip dạy kiếm tiền online của thầy Dương Trung Hiếu là hiểu liền á...
  11. hunglamchannel

Thôi để khỏi mang tiếng và làm dậy sóng mọi người thì mình làm theo ý admin,mình chỉ muốn nhân rộng các bài học về photoshop...còn việc đặt tiêu đề ai cũng muốn đặt cho hay thế thôi...mình chỉ cần mọi người hiểu mình làm video với tài nguyên được sự cho phép của thầy Hiếu....
  12. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

Kaka video đang trong trạng thái kiếm tiền đúng ko bạn ?

Ủng hộ diễn đàn