Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị lỗi con chuột trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Keenyo, 1/12/13.

Lượt xem: 14,026

1. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

hatay1712 Mình cũng đồng quan điểm với bác,uiwn 7 hay win 8 bây giờ xài ổn nhưu nhau những ko có cảm ứng thì xài win 8 nó mất giá trị quá :))
    hatay1712 thích bài viết này
  2. hoangkhai.it

hoangkhai.it Thành viên cấp 1

chuột bị lỗi kick đúp chuột rùi!
    hatay1712 thích bài viết này
  3. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Phúc Đào : :D Windows nào chả được hả bác, miễn là mình thấy hài lòng với nó. Em hài lòng với Windows 8 là nó khởi động nhanh. Login xong có thể mở trình duyệt ngay được. Với Cái Apps Stores cũng có khá nhiều thứ để vọc. :D
    Phúc Đào thích bài viết này
  4. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

trùi , chưa khi nào bị xung đột với unikey nên ko bit,
    xin dậpđầu tạ tội cùng chủ thớt ^:)^
    mém dc con chuột mới :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. Nguyễn Quốc Sứ

Nguyễn Quốc Sứ Mới đăng kí

bây giờ là 3:09 AM, tôi đã phải đăng nhập để nói :D
    tất cả là do unikey, tắt hẳn đi là đc ^^
    Dương CLS, H410, Boommie1 người khác thích bài viết này.
  6. tepriu

tepriu Mới đăng kí

Lỗi không bấm chuột phải trong PS. Do trong khi thao tác bạn bấm nhầm chế độ Quisk Mask (Quick Mask Mode), chỉ cần bấm chuyển trở về Standar Mode là dùng được. Hoàn toàn không phải do chuột và Unikey.
  7. ng0ckhaj

ng0ckhaj Mới đăng kí

do unikey thật. cài lại unkey là ngon lành :D
  8. Boommie

Boommie Mới đăng kí

#F*nikey
    e da go unikey de dung pts, cam on cac bac
    :))
  9. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

vậy là do unikey thật ak, chuyện này em chưa gặp bh, bác thớt thử đi rồi cmt lại cho em biết kết quả với nhé.
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Steven KarBit : Bác thớt đã rút đi, từ năm 2013 nhé, bi giờ, tác giả cái Unikey đã rút kinh nghiệm, và biết cách fix lỗi rùi, và từ bi giờ trở đi, Unikey là hok có cài đặt vào máy nữa, để tránh xa ổ C, chỉ có 1 thứ 1, là Unikey Portable thoai, nên không bị lỗi nữa, bạn nên xóa Unikey cũ đi, và vào trang chủ, dưới này, lấy cái mới chép vào máy, để xa xa ở ổ khác, (ổ D ...), chạy liền xài liền, chạy ầm ầm ngon lành luôn, nó hok có file gì nằm trong ổ C Program, cũng hok có vào mục Fonts làm ăn, nên hok còn sung đột phần mềm nào nữa !

Unikey mới của tác giả làm :

http://www.unikey.org/bdownload.php
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/1/16
  11. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

tranvan.muon Ôi em không để ý ngày viết bài, em cứ tưởng bài này mới cơ. Tks bác vì thông tin hữu ích của bác nhé.
    tranvan.muon thích bài viết này
  12. Đinh Minh Hải

Đinh Minh Hải Mới đăng kí

Theo mình thì nó không phải do chuột hư mà là do lỗi PTS hoặc lỗi máy. Mình cũng bị trường hợp tương tự và đã thay chuột nhưng vẫn vậy. Máy mình dùng win 10.
  13. tourdulich123

tourdulich123 Mới đăng kí

Bạn tắt các chương trình viết tiếng Việt như: Unikey chẳng hạn là ổn à
    Đinh Minh Hảitranvan.muon thích bài viết này.
  14. Đinh Minh Hải

Đinh Minh Hải Mới đăng kí

Tắt rồi mà vẫn vậy bạn.

Ủng hộ diễn đàn