Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị lỗi font uvf mishka

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Nikaa Diep, 9/8/15.

Lượt xem: 4,001

1. Nikaa Diep Mới đăng kí

Mình đã đọc hết chủ đề rồi nhưng hông có bị lỗi giống mình nên lập ra chủ đề này hy vọng hông bị ban nick nha, mình dùng PS viết chử theo font uvf Mishka nhưng lại hông ra giống theo chử đó mà lại ra kiểu font chử này theo như trong hình mình kèm theo [​IMG]

nếu ai biết xin chỉ cho mình dùm nha cảm ơn nhiều .

...
  2. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

http://font.vietdesigner.net/2013/07/script-uvf-mishka-viet-hoa.html[​IMG] mình thấy có khác gì đâu nhỉ ... thế cái mà bạn nói là "chữ đó" là chữ như thế nào post tấm hình lên thử ... còn cái "chữ này" thì mình search thì trong link với hình mình đưa thấy nó có khác gì với hình bạn đâu nhỉ
  3. Yawa Moe

Yawa Moe Mới đăng kí

- Bạn viết font này trên Photoshop gì thế?
  4. Nikaa Diep

Nikaa Diep Mới đăng kí

hmm ban đầu viết PS CS6 sau đó hông được nên cài lại PS cs5 vẫn hông được nên mới vào hỏi thăm cảm ơn nhiều.
  5. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Hình bạn đưa là hình demo font. Vậy "chữ đó" bạn viết ra như thế nào, cho xin tấm ảnh?
  6. Nikaa Diep

Nikaa Diep Mới đăng kí

đây là font viết trên PS nó hông same với demo

7. coids

coids Thành viên cấp 2

Viết kiểu hoa thế kia thì nó giống thế mông nào đc với kiểu thường.
    Xem trong character có để thành viết in hoa không.
  8. Nikaa Diep

Nikaa Diep Mới đăng kí

hmmm vậy còn chử viết thường hông hiểu tui nói gì sao ... nếu chử tui viết trên PS mà giống vơí demo font trong đây thì tui hông có thắc mắc ..
  9. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Cài Photoshop CC 2015, hoặc là Illustrator, rồi bật bảng Glyphs của font ra, sẽ thấy các chữ ẩn của font.

Một cách khác nếu ko muốn cài, là bật bảng Character Map của Win ra, tìm chữ ẩn và copy-paste vô Photoshop, hoặc mở Word, bật bảng Symbol lên, copy-paste.

Demo font là nơi show ra những cái đẹp nhất của font, và đôi khi những cái đẹp nhất nó ko gói gọn trong cái bàn phím nhà bạn.
  10. Diệp Nhược Vân

Diệp Nhược Vân Mới đăng kí

Mình cũng bị thế. Mở symbol hay Charater đều ko có như demo

Ủng hộ diễn đàn