Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị lưỡi răng cưa khi vẽ đối tượng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lazami, 13/12/14.

Lượt xem: 6,371

1. lazami Mới đăng kí

Chào các bạn!
    Mình dùng Pen tool vẽ ra một đối tượng, đa số những hình mình vẽ hầu như bị lưỡi răng cưa nhìn rất xấu xí. Các bạn có ai biết cách khắc phục hạn chế việc này không hướng dẫn mình với. Xin cám ơn!

...
  2. Việt Hùng lc

Việt Hùng lc Thành viên cấp 1

Shift+f6, và thông số là 1 hoặc cao hơn tùy ý bạn. Việc này xẽ làm mờ các góc nhọn đó.
  3. free wind

free wind Thành viên cấp 1

Dùng PS ít nhiều đều có răng cưa, kích thước file, độ phân giải càng bé thì răng cưa càng rõ.
    Thiết kế in ấn khổ lớn thì nên dùng AI.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Phóng to lên tận 700 thế kia chả răng cưa?
    Hà BơChì Than thích bài viết này.
  5. coids

coids Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner : vẽ bằng pen zoom to lên nó vẫn phải có viền mờ màu nhạt hơn ở phần tiếp giáp.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì là dạng bitmap chứ có phải vector đâu mà mượt được?
    Hà Bơ thích bài viết này
  7. free wind

free wind Thành viên cấp 1

coids : đấy là khi fill chọn feather>0, ở đây chắc bạn ấy để feather=0.
  8. trung08

trung08 Thành viên cấp 1

từ photoshop cs5 trở lên người chuyên nghiệp dùng feather mask để làm photoshop chế ra để dùng đúng thời điểm này dù bạn zoom lên bao nhiêu cũng không bị răng cưa
  9. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Chuyển xang AI mả làm nhé
  10. trung08

trung08 Thành viên cấp 1

11. lazami

lazami Mới đăng kí

Ok! cám ơn các đã đóng góp ý kiến!

Ủng hộ diễn đàn