Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bí quyết làm mờ hậu cảnh trong chụp ảnh chân dung

Chủ đề thuộc danh mục 'Các kỹ thuật trong nhiếp ảnh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 10/1/13.

Lượt xem: 27,961

1. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

nó học BK HCM đấy :)
  2. Win

Win Mới đăng kí

:) giống thật, chắc là do góc chụp. thằng a mình học xây dựng HN :D
  3. HnDavides

HnDavides Thành viên cấp 2

thực hành .. chụp chụp nữa chụp mãi =))
  4. Mắt Bão

Mắt Bão Thành viên cấp 2

Không xem được ảnh nữa :(
  5. PhuocHai

PhuocHai Thành viên cấp 1

6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

PhuocHai thích bài viết này
  7. Sadiess

Sadiess Mới đăng kí

hay quá ạ :x
  8. giangdang09

giangdang09 Thành viên cấp 1

Chụp ảnh máy ảnh du lịch, hay thậm chí là iPhone, cũng có thể xóa phông được vì nó có một khẩu độ khá lớn (tuy rằng không thay đổi được như DSLR), mình nhớ ko rõ lắm, hình như là tầm 2.2 với iPhone 4s hay iPhone 5.
    Có điều bạn phải luôn đảm bảo điều kiện khoảng cách đến vật thể càng nhỏ, và khoảng cách đến background càng lớn. Đó là lý do vì sao mà máy ảnh du lịch hay iPhone có thể xóa phông khi chụp ảnh macro hoa lá hoặc đồ ăn, trong khi khó mà xóa phông khi chụp ảnh chân dung được :)
    thethaotaiphat12 thích bài viết này
  9. cuti

cuti Mới đăng kí

Mình cũng dùng ống kit chụp xóa phông được nè (của mình 18-135mm f3.5-5.6) nhưng khi xem các diễn đàn để học hỏi, thì đều thấy ca ngợi ống kính có khẩu độ lớn nào là 1.8, 2.8 xóa phông ghê gớm lắm! làm mình hoang mang mấy tháng trời, nó cứ thúc mình là "phải mua ống kính có f1.8 hay 2.8 mới được", đó là một điều, còn điều thứ 2 nữa là các anh chị show hình test cho các ống kính mới có f1.8, 2.8,....gọi là lens xịn nhưng thấy hình ảnh nào có khác chi lens kit mình dùng tí nào đâu! nên chán mấy cái diễn đàn lắm!
  10. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

đt nokia 3110c thì làm sao đc bác
  11. Vàng Đen

Vàng Đen Thành viên cấp 1

:>modmod ở đây là em bé chủ thể nhỏ chụp bán thân khẩu lớn + xa Bg xóa phông cũng simply ! ko thể áp dụng nhiều đc ; ví dụ chụp toàn body mod lớn ko thể Bg mù mịt đc với F 2.8 or f5.6 :D
  12. thethaotaiphat12

thethaotaiphat12 Mới đăng kí

giangdang09 : em nghịch ngợm và có kết quả zư lày. Compact của SamSung - zoom 5x :))

13. chimbong

chimbong Thành viên cấp 2

hay đấy :like::like:
  14. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Bài này còn thiếu về việc kích cỡ sensor cũng ảnh hưởng đến việc làm mờ hậu cảnh và những lens macro cho ra DOF mỏng dù khẩu độ của nó lớn.

Ủng hộ diễn đàn