Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị quỵt lương, nhờ mọi người giúp bạn em đòi lại công bằng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi hoangson451994, 5/8/16.

Lượt xem: 20,803

1. hoangson451994 Mới đăng kí

Chào anh chị em, hiện giờ bạn mình gặp phải một vấn đề lớn, mong mọi người giúp đỡ.
    Bạn mình là designer, mới vừa ra trường và có làm giao kèo làm thiết kế cho 1 công ty bán mỹ phẩm (vì bạn mình mới ra trường nên lơ mơ không làm hợp đồng), với tiền thù lao là 5tr/tháng. lúc bạn mình giao thiết kế thì đều được duyệt, nhưng tới lúc nhận tiền thì thằng kia giở quẻ, chửi bới chê bai bạn mình làm xấu rồi không chịu giao tiền. giờ thì chặn điện thoại, zalo, FB bạn mình luôn. Hỏi thằng bạn thân của nó thì nói là trước giờ nó cũng chơi chiêu vậy với nhiều người rồi, giờ tụi mình hết cách nên đành lên đây nhờ giúp đòi lại xíu công bằng, chứ chả nhẽ để mất toi công sức làm việc cả tháng qua. đồng thời cũng để ko anh chị em nào nhà mình bị lừa nữa.
    số điện thoại của thằng đó, tên là Thương: 090 622 2717
    fb nó:
    Code:
    www.facebook.com/thuong.phung.357
    fb bán hàng:
    Code:
    https://www.facebook.com/Mr-Ph%E1%BB%A5c-H%E1%BB%93i-Chuy%C3%AAn-Gia-Ph%E1%BB%A5c-H%E1%BB%93i-T%C3%B3c-H%C6%B0-T%E1%BB%95n-148907885531341/?__mref=message_bubble

...
    tranvan.muonNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  2. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

Lấy làm bài học kinh nghiệm. Mấy cái thành phần sống chộp giật thế này nhiều lắm, dân design không hiếm bị như vậy, haizzzz
  3. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Nhìn qua cái bảng chat thấy toàn viết tiếng việt không dấu + viết tắt tùm lum
    Nói thật mình mà người tuyển dụng gặp nhân viên như bạn của thớt mình cho quit luôn

Còn với thằng tuyển dụng nói với nhân viên cũng ko dấu + viết tắt đọc ko hiểu gì cả cũng là thằng ko ra gì

Chốt lại một câu nói mất lòng: cả 2 thằng đều ko ra gì
    Quốc Hiệu102, HummingbirdsPhuPhepBG thích bài viết này.
  4. lechungdesign

lechungdesign Thành viên cấp 1

`1 bài học đầu đời.... rút kinh nghiệm e nhé !
  5. Vinh.Faker

Vinh.Faker Mới đăng kí

Trường hợp này thì bạn nên rút kinh nghiệm thôi, chứ ko có văn bản ký kết gì thì đòi sao được. Hên xui
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Lên Beat là đẹp :D
    nguyenthao811 thích bài viết này
  7. pikachu1102

pikachu1102 Banned

biết bao giờ mới thoát khỏi cảnh đi làm thuê đây. để khỏi bị mắng bị chửi, chậm lương bùng lượng vv...
    Little Denny thích bài viết này
  8. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) 60-70% ace là đều bị lừa it nhất một lần trong nghề ! Rút kinh nghiệm lần 2
    Little Denny thích bài viết này
  9. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

Em thề với thớt là đọc ko nổi. Phải đăng nhập vào để cm "bạn với ông kia nói chuyện gì vậy". Kêu gọi giúp đỡ mà người khác đọc không nổi thì giúp kiểu gì đây.
    El.Nino thích bài viết này
  10. Little Denny

Little Denny Mới đăng kí

chịu thôi, kiểu fanpage giờ dễ bị lừa, trừ khi có hợp đồng. Không thì tới nhà nó cũng có thèm trả tiền đâu cơ chứ :-??
  11. El.Nino

El.Nino Mới đăng kí

thường thì mình kêu ngta chuyển khoảng trước 50% rồi ms làm file thì mình chụp màn hình mình gửi chứ ko có gửi hẳn file cho họ và trên đó có kèm chữ ký của mình khi khách duyệt rồi 50% còn lại sẽ giao file trực tiếp ở ngoài lun bạn à........nếu khách hàng ko chịu thì dẹp
    Mình cũng chưa bao h bị trường hợp như vầy mong bạn rút exp cho lần sau
    tranvan.muon thích bài viết này
  12. bdesign

bdesign Banned

Cách xử lý bị quịt tiền:
    Bước 1: bảo nó là trả tiền bố mày đi, không có bố mày cho chuyện của mày lên mạng, facebook.
    Bước 2: Nếu nó vẫn không sợ, phải chơi luật rừng. Có tiền thì thuê giang hồ, không thì rình nó đi đâu phang gãy mẹ nó chân nó đi.
    Tiếu Cường thích bài viết này
  13. VănHuấn DS

VănHuấn DS Thành viên cấp 1

căng nhỉ, thôi thì rút exp lần sau,
    t còn gặp trường hợp ăn cắp chất xám đây này
    kêu cứ thiết kế logo r gửi hình ảnh qua để duyệt rồi chuyển tiền,
    ấy thế mà gửi ảnh qua thì mất liên lạc, mấy ngày sau mới biết là người ta lấy ảnh của mình để đồ lại...:))
    quỳ luôn^:)^
  14. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

bui manh thang Không biết bác tên là Bùi Mạnh Thắng hay là Bùi Mạnh ... Thẳng
    Tùy người tùy trường hợp mà cách nhắn tin khác nhau bác ơi. Bác cứ quy chụp hết theo Phong kiến quá. Mình thấy mấy người a mình nt vẫn xài mấy từ như ( hok = không, j = gì, h = giờ .v.v. ) cảm thấy thân thiện hơn, chứ cứng nhắc viết "chửn" tiếng "ziệt" thì chẳng khác nào đi ... Họp Đảng :D

P/s: Cảm nhận riêng mình :D
  15. vutxdesigner

vutxdesigner Thành viên cấp 1

Căng thì xem địa chỉ ở đâu đến nói chuyện đàng hoàng, những nhân thế này ko hề hiếm và số tiền cũng ko nhỏ :)
  16. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

Chữ nghĩa toàn không có dấu ai đọc nổi. :))
  17. ngoc_katy09

ngoc_katy09 Thành viên cấp 2

bác nào cho lên beat chưa để em bóc phốt =))
  18. Phượng Nguyễn Phi

Phượng Nguyễn Phi Thành viên cấp 1

Hôm trước m cũng làm cho 1 cty trọn bộ quảng cáo mới chỉ đưa cho người ta demo nhưng 2 ngày nay chưa thấy báo gì, đang cảm thấy bất an như thớt =))=))
  19. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

vote bản lĩnh đầu tư chút tiền thuê người xin ít sẹo.
  20. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Anhpearl thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn