Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bí ý tưởng nên chắc đi du lịch thư giãn, mấy bác tư vấn em vài điều với

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Hải Việt, 29/11/14.

Lượt xem: 9,975

1. fixedgear

fixedgear Mới đăng kí

Tất nhiên là có khác rồi chứ em, mình đi đến nơi lạ nước lạ cái thì việc bị thách giá là hoàn toàn có thể xảy ra, mua trọn gói như thế này mình giảm được nhiều chi phí mà còn có khuyến mãi nữa. Vietnam Airlines có tiếng chăm sóc chu đáo và dịch vụ tận tình nên đừng lo là khách sạn của họ bèo nhé, 3 đến 4 sao là ở cũng vừa rồi. AI sang hơn thì chọn 5 sao thôi
  2. yeuve

yeuve Mới đăng kí

Đi Huế thì bác Hải Việt gặp em là may mắn, bạn gái cũ của em ở Huế nên món ăn em rành đường rành xá, còn địa điểm tham quan thì bác có thể lên mạng search ra hàng ngàn nơi để đi nên thôi em tóm gọn cho bác những lưu ý khi đi ăn ở Huế nhé:
    Món ăn:
    Bún bò: đường Nguyễn Công Trứ - có 2 quán khá đông, dg đó cũng chỉ có tầm 2 quán. Đi đến đó chú ý quán có cổng màu vàng. Giá 20k/ tô.

Bún chả cua: ở chè hẻm dg Hùng Vương, cách KS vọng cảnh chưa đầy 100m - cạnh giày Tuấn và giày Sài gòn. Quán này phải ăn sớm - từ 6h30 đến 7h30 chứ trễ quá thì hết.

Bánh bèo nậm lọc: đường Võ Thị Sáu - quán bà Me (con). Đường này cũng ngắn nên dễ tìm. Quán bà Đỏ - dg Nguyễn Bỉnh Khiêm - quán này khách du lịch ăn nhiều nhất.

Chè: quán chè Hẻm - ở trong hẻm ở phần bún chả cua. Buổi sáng bán bún - trưa và chiều bán chè.

Ở Huế có món chè đặc biệt - chè bột lọc heo quay - ở công viên THương Bạc - dg Trần Hưng Đạo - qua cầu Phú Xuân rẻ phải. Đối diện chéo 1 tí với chè bột lọc heo quay là chè 20 món ( 2 quán này cách nhau tầm 70 - 80m và đối diện nhau).

Bánh Khoái: nổi tiếng là bánh khoái Lạc Thiện (ngay ngã ba Trần Hưng Đạo - Đinh Tiên Hoàng), cẩn thận vì đoạn này là dg 1 chiều - Đinh Tiên Hoàng là dg 1 chiều, xuống xe dắt bộ vào vì đôi khi công an đứng kiểm tra.

Cơm hến: dg Trương Đinh, giao nhau giữa Trương Định và Phạm Hồng Thái - hoặc giao nhau giữa Trương Định và Bà Huyện Thanh Quan. Hoặc về cồn Hến ăn cho đúng chất, hỏi dg Nguyễn Sinh Cung và ở đó chỉ có 1 quán ngon vì ở đây có khoảng 10 quán ăn liên tiếp nhau. Về cơm hến tạm thời nên ăn ở Trương Định.

Bánh canh cá lóc: 1 quán ở dg Đống Đa (bên cạnh trg Đại học Khoa học - sát đèn xanh đèn đỏ Đống Đa - Lý Thường Kiệt). Hoặc quán dg Nguyễn Huế - sát bên cạnh Ngân Hàng Sacombank.

Ở Huế ban đêm có phố đêm ẩm thực - ở dưới chân cầu Trường Tiền rất đông vui

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ :D
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Đi ăn cướp à? Vãi ... Mày khùng rồi nên nói chuyện 1 mình hả?
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Kể ra cũng đầu tư công sức ghê! ^^'
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Cái dạng này người ta gọi là triệu chứng tâm thần phân nhân cách, mình ên nó phân thành chục thằng nói chuyện với nhau đêm khuya.
  6. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

quả là công phu. thật ngưỡng mộ bác thớt

Ủng hộ diễn đàn