Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bìa sách cho cô bé không quen

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi cauvongtinhyeu, 25/11/15.

Lượt xem: 2,081

1. cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

1 cô bé nhờ làm hộ 1 bìa sách và kết quả sau 4 tiếng làm việc

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Nhận xét góp ý cá nhân : ( Không có ý gấy War )
    Cái tên cuốn sách và cái hình chẳng liên quan gì cả.
    Hiệu ứng chữ quá là nhiều,nhìn như kiểu bài tập của những người mới học PTS !
    Riêng cái phần chữ '' Những trái tim '' tại sao không in hoa luôn hoặc như '' Những Trái Tim '' dễ nhìn hơn.
    Nền đã màu xanh,hiệu ứng chữ cũng màu xanh.Hình như thớt chưa in ra tác phẩm nào của mình bao giờ thì phải.
    Nên tham khảo những bìa sách khác.
    Quý Ròmphong92x thích bài viết này.
  3. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

:D Mình không biêt nội dung sách thế nào, nên chỉ dám nhận xét riêng phần hình ảnh thôi, chứ rất khó nói về tổng thể.
    - Phần chữ Băng giá nên làm theo hiệu ứng liên quan đến băng giá 1 chút chút. Hoa tuyết hay là crystal gì gì đấy
    - Phần hình minh họa ánh sáng, lên màu mình thấy chừa phù hợp lắm, không ăn nhập với nền.
    Ấy là mình cũng góp câu chuyện thế thôi, mình đi ra đây.:-"
  4. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Lớp 7 à... cẩn thận nha bác ^^
    cauvongtinhyeu thích bài viết này
  5. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

vì lúc in thường là offset nên hiệu ứng RGB sẽ không thể hiện được như trên máy tình. các nhóm màu cùng dãy pantone thường sẽ chìm hết vào nhau.
    về cái bìa sách này thì theo mình dùng hiệu ứng 3D Ice in hoa sẽ đẹp. còn bối cảnh thì hơi nhiều, ví dụ: mây, cây xanh nhiều => nên bỏ bớt. nói chung theo mình thì tác phẩm cũng đẹp, nhưng không phù hợp thôi. nhưng nếu tiêu đề cuốn sách thay đổi là "Góc nhìn về tương lai" hay các vấn đề về nền công nghiệp ảnh hưởng thì chính xác hơn.
    P/S: mình không biết watermark vietdesinger.net là bắt buộc hay các bạn quên bỏ, theo mình đã người ta không biết đã nhờ thì mình cũng đừng làm khó thêm, nhiều khi gắn vào người ta lại phải nhờ người khác gỡ bỏ (có người đã từng nhờ mình) nên việc thêm vào theo mình người nhờ chắc sẽ không thích cho là mấy.
  6. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Lớp 7 cơ à, coi chừng đi tù nha bác x_x
    cauvongtinhyeu thích bài viết này
  7. cauvongtinhyeu

cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

Lớp 7 các bác ạ, nhưng mình cũng ko biết cô bé đó ở đâu luôn mới hay :)
  8. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

watermark vietdesigner.net là do up lên host của vds nó tự có chứ ai đóng wm đó =))
  9. cauvongtinhyeu

cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

"vì lúc in thường là offset nên hiệu ứng RGB sẽ không thể hiện được như trên máy tình. các nhóm màu cùng dãy pantone thường sẽ chìm hết vào nhau.
    về cái bìa sách này thì theo mình dùng hiệu ứng 3D Ice in hoa sẽ đẹp. còn bối cảnh thì hơi nhiều, ví dụ: mây, cây xanh nhiều => nên bỏ bớt. nói chung theo mình thì tác phẩm cũng đẹp, nhưng không phù hợp thôi. nhưng nếu tiêu đề cuốn sách thay đổi là "Góc nhìn về tương lai" hay các vấn đề về nền công nghiệp ảnh hưởng thì chính xác hơn.
    P/S: mình không biết watermark vietdesinger.net là bắt buộc hay các bạn quên bỏ, theo mình đã người ta không biết đã nhờ thì mình cũng đừng làm khó thêm, nhiều khi gắn vào người ta lại phải nhờ người khác gỡ bỏ (có người đã từng nhờ mình) nên việc thêm vào theo mình người nhờ chắc sẽ không thích cho là mấy."
    Phạm Điền Đắng, file in mình làm trên hệ CMYK nhé, còn cái watermark thì mặc định up lên đây nó có, bỏ đi cũng đc, nhưng mà cái chính là đây là cái file mình muốn cho mọi người xem thôi chứ đây đâu phải file in. Còn cái nội dung sách và cái bìa và cái tên là do cô bé muôn như thế, mình đâu có viết sách.

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threads/bia-sach-cho-co-be-khong-quen.100168/#ixzz3sheeA1c5

Ủng hộ diễn đàn