Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Biết HTML và CSS3 có thể đi làm được chưa ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi iTD, 6/1/13.

Lượt xem: 4,589

1. iTD Mới đăng kí

Hiện mình đang còn đi học lớp 10, biết HTML và CSS như vậy các bác khuyên em có thể đi làm và nhận những công việc như thiết kế giao diện được chưa ? Tại sao ? :D Mong các bác cho e lời khuyên. Hiện e đang định đi học FPT Arena

...
  2. Diệu Linh

Diệu Linh Thành viên cấp 1

Biết thêm JS... + PS càng tốt
    Mà HTML5 luôn =.="
    Mà học thì học hít đi. chừa làm gì, PHP, JSP, ASP, XML, v.v...
  3. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Người ta đang hỏi thiết kế lôi một đống lập trình vào làm gì?
  4. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

nếu muốn thiết kế giao diện bạn cần phải thành thạo các phần mềm đồ họa nữa, Illustrator, effects, flash... tất nhiên cả PTS.
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cần năm kinh nghiệm nữa
    iTD thích bài viết này
  6. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Tuổi trẻ tài cao ^^
    Demo sản phẩm cho ae mới tư vấn đc :D
    iTD thích bài viết này
  7. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

nếu thấy tự tin, bạn cứ lên mạng tìm những nơi tuyển nhân viên part time rồi gửi hồ sơ + các mẫu thiết kế ưng ý của mình cho họ. okie thì họ sẽ gọi thôi.
    chỉ cần nhớ là đi làm thì đồng lương gắn liền với trách nhiệm, đôi khi phải lấn vào thời gian học ở trường -> coi chừng bị ba mẹ thầy cô tuýt còi đó!
    Boo Mina, Nguyễn Tất ThắngiTD thích bài viết này.
  8. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

HTML + CSS + Javascript/jQuery: Đủ cho bạn chuyển layout PSD thành HTML
  9. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

1 số công ty thì có những người vừa làm công việc PTS vừa chuyển PSD sang HTML + CSS+ Jquery , nhưng cũng có công ty lại làm chuyên nghiệp hơn vì có ng thiết kế layout rồi chuyển cho ng biết HTML+CSS làm sau đưa cho ng phát triển WEb.. tuy nhiên cá nhân mình nghĩ bạn nên tiếp tục học thêm javascrip và Jquery nữa vì bjo các công ty yêu cầu cao lắm...
    iTD thích bài viết này
  10. Nguyễn Duy Hiếu

Tớ đố bạn học hết dc đấy :">, học để biết thì nên học hết còn học để làm việc thì ko nên !
    Fox Of DarkiTD thích bài viết này.
  11. banbaonylong

mềnh biết hết đc này, bạn khỏi đố
  12. Nguyễn Duy Hiếu

Vâng :">
  13. banbaonylong

bạn nào học asp, jsp và php nếu nắm vững cơ chế thì rất là dễ, về cơ bản thì 3 cái kiến trức gần giống nhau, chỉ khác cách xử lý và code (ví dụ asp nghiêng về "place code in separate file" nên tách bạch và dễ học...jsp thì nghiêng về snippets và servlet xử lý còn php thì thông dụng vẫn snippetsnên rối code...đến "nâng cấp" ASP là MCV thì code snippets hết)
    IrisSK thích bài viết này
  14. RoseZ

RoseZ Thành viên cấp 1

Nếu bạn tuổi trẻ tài cao thì có lẽ là đi làm được rồi >:D<
    cơ mà mình biết html css php js ajax cộng thêm photoshop và 1 giải thưởng nho nhỏ về lập trình CMS mà bh năm 1 ĐH vẫn ngồi nhà :-<
    nói chung là càng học được nhiều thứ thì càng thấy mình bé nhỏ, chẳng dám ăn tiền của ai/:)
    bạn còn trẻ thì cứ tập trung phát triển kỹ năng cho thật vững đi đã rồi hẵng nghĩ đến chuyện kiếm tiền :-B tiền bạc chỉ là thứ yếu, đam mê mới quyết định tất cả ;)
  15. vũ minh đức

vũ minh đức Thành viên cấp 1

cậu chỉ cần biết thêm về photoshop, nếu không biết thì hợp tác cùng với 1 ai đó giỏi design... nếu thiết kế html/css hợp chuẩn + responsive thì đã không thiếu việc cho cậu rồi
  16. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

chưa!
  17. Phạm Nguyên Cùi

Phạm Nguyên Cùi Thành viên cấp 2

8-> thế làm cái web htlm cơ bản viết chữ xuống hàng + cover thử coi :)) mình noi thật
    VN trọng bằng + lót tiền hơn là tài :3 nếu lớp 10 dù rành tới mấy , giỏi , siêu pts lun thì giỏi lám làm CTV cho nó :-bd ăn % chứ k ăn lương chih thức
  18. Phạm Nguyên Cùi

Phạm Nguyên Cùi Thành viên cấp 2

8-| mih chưa thấy tài nag ở VN lên báo chứ ở Mỹ , 9t đã làm trưởng phòng 1 khâu trong microsoft :-sskinh , đc bill gate trao bằng sáng tạo
    iTD thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn