Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bình minh

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Saddy Wind, 20/3/13.

Lượt xem: 5,290

1. Saddy Wind

Saddy Wind Thành viên cấp 2

Chế độ chụp đêm thực ra là tăng iso và thời gian mở màn chập (ko nhớ định nghĩa lắm nhưng đại loại thế) nên nhiều khi hình nó khá chán mặc dù rõ nét hơn
    Cái này mình chụp = N6300 với chế độ chụp đêm và là cái cuối cùng mình chụp ở chế độ này vì thấy noise nhiều quá :(

Quê mình ở biển nên hè nào cũng về vs biển :3 >o<
    gdae2811 thích bài viết này
  2. Saddy Wind

Ảnh mình để nguyên chưa chỉnh sửa j bạn ạ :D
    hoang phan thích bài viết này
  3. hoang phan

hoang phan Thành viên cấp 2

:D vậy bác nên retouch lại cho ảnh nó có giá trị hơn ! ảnh đẹp mình phải làm cho nó đẹp hơn chứ
  4. Saddy Wind

2pic sau mình sẽ up :3 kiếm hôm nào giời đẹp đi chụp ảnh hoàng hôn cho đủ bộ :D
    hoang phan thích bài viết này
  5. Pùm Trà

Pùm Trà Thành viên cấp 2

ồ ồ nếu vậy thì bạn thử chụp hình chế độ ban ngày vào ban đêm thử xem, hoàn toàn không ra gì lun, nói chung là máy 6300 nên chụp trong điều kiện có ánh sáng đủ, chứ điện thoại này không chụp nổi bóng đêm đâu

đây là bức mình chụp mới nãy, ánh sáng khá tốt nên cũng ko noise đến mức như bạn nhưng mà nói chung là cũng ko mịn được như buổi sáng :D

dù sao thì do kinh nghiệm mấy lần chụp chế độ ban ngày quá là kinh dị nên lâu không xài, quên luôn nó như thế nào rồi, để bữa nào mình chụp lại thử coi :D
  6. Saddy Wind

Cái trên mình chụp trong tình trạng thiếu sáng :D còn mấy cái bạn chụp là ánh sáng đủ nó khác nhau mà :D nó ko nhiều noise nhưng ánh sáng ko mịn :)) cơ bản là mình chả bh chụp đêm mấy
  7. Hiwatari Kai

Hiwatari Kai Thành viên cấp 2

Cái này đẹp này...
    Saddy Wind thích bài viết này
  8. lovenhung

lovenhung Thành viên cấp 2

GATO quá :((
  9. Saddy Wind

c
    Cái này mình đang để hình nền đt :D crop dọc theo mấy cái cọc :D
  10. hazoboy

hazoboy Thành viên cấp 2

1 tấm góp vui ..mình cũng thích thể loại này lắm :)

11. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Cùng sở thích với mình nè, ảnh ngược sáng :D
    Pic này của bạn đẹp quá, nhìn những cái bóng dưới nước tuyệt vời :">

12. Saddy Wind

Cứ thấy ảnh ngược sáng là cuồng :3

Đẹp quá :3 nhưng mình thấy crop lùi lên thì đẹp hơn phần chân ảnh nhìn trống quá :3 PTS thêm vài cái thuyền vào thì ngọt, ngay chỗ bóng mặt trời í
    hazoboy thích bài viết này
  13. hazoboy

hazoboy Thành viên cấp 2

theo mình thì phần mặt nước hơi trống trải..quên canh mất chiếc thuyền lại gần xíu..mình nghĩ để vậy ko cần cắt sẽ thấy ánh MT đổ bóng tạo điểm nhấn hơn...để bố cục 3 phần mặt nước - dãy cao ốc - bầu trời đều nhau
  14. Saddy Wind

Giá như căn cái thuyền đi đúng vào bóng mặt trời thì mặt nước sẽ tạo sóng là rung bóng sáng thì đẹp hơn rất nhiều
  15. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

dã man, mình cũng hay chụp bằng đt( tại không có điều kiện sắm DSLR) cơ mà theo như thiên hạ đồn là máy ảnh của mình chụp đẹp hơn 6300 thế mà chả bao h chụp được ngược sáng ntn, nhìn thích quá đi mất
  16. Saddy Wind

Mình cũng thích :))
    Mai đen thích bài viết này
  17. gdae2811

gdae2811 Thành viên cấp 1

2 bạn yêu nhau đi :P. N.y mình ở vùng núi, chưa dc thấy biển lần nào :). Mình thì yêu biển như một mối tình thoáng qua!
  18. Saddy Wind

Dc thế thì còn j = =))

Ủng hộ diễn đàn