Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Black Hawk Studio] P.M.C - sản phẩm thứ 2 của team em, chính thức lên sóng youtube :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi manfriends, 27/7/13.

Lượt xem: 9,337

1. Backheart.IT

Backheart.IT Mới đăng kí

hi, em thấy hay lắm ạ. Trang phục, địa điểm thì đẹp, dàn dựng cũng công phu rồi nhưng còn diễn xuất chưa tốt lắm ạ. 2 bên bắn chiến đấu sinh tử mà em thấy giống như bắn chơi vậy x_x, động tác rất khoan thai, nhẹ nhàng. Âm thanh cũng chưa tốt ạ. Em nghĩ nên chơi thử dòng CoD thì làm sẽ tốt hơn ạ:P
  2. rainiegreen.rg

rainiegreen.rg Thành viên cấp 1

Em có góp ý thế này, nói tiếng anh không hà... mà lúc quay cảnh khoan cắt bê tông, quẳng cáo trên tường tùm lum.. hehe
    thứ 2 là lúc anh cầm súng ngắn chạy, biểu cảm mặt chưa dc lắm (hình như anh í đang phì cười hay sao í, cần "nghiêm trọng" hơn nữa ạ)
    Tuy nhiên em thích anh ý nhất và chị bắn súng ngắm. Thích chị ấy cực.

Chủ thớ nên làm series city hunter đi ạ... thích quá :x
    manfriends thích bài viết này
  3. Hoàng Chung

Hoàng Chung Thành viên cấp 1

Tiếng AK-47 như vậy chưa đc bác ạ, nghe chẳng khác gì tiếng M4A1 + giảm thanh :(
    Tại sao các bác lại phải dùng tiếng anh ạ :(
  4. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

cudyandem: không phải em bảo thủ bác ạ :D e rep nhiệt tình một phần để các bác hiểu, vì em nghĩ, đa phần các bác ở đây đều mới chỉ dừng ở mức xem phim, ít người nghiên cứu sâu hơn về các làm phim và các vấn đề khác liên quan, đây là diễn đàn của anh em designer, nên em muốn giải thích làm rõ, mong các bác hiểu 1 phần và mong nếu các bác có làm thì cũng nghiên cứu mấy món đó. Vì thế, khi đọc đc comment của 1 người tâm huyết vs tác phẩm của mình, nhưng người ta chưa hiểu đúng vấn đề, thì em luôn reply lại rất chân thành, để giải thích cho người ta hiểu là họ đang hiểu sai :), em vẫn tự tin với những hiểu biết của mình mà :D, cái đó gọi là tranh luận, không có j là bảo thủ cả :D mong bác hiểu :D

Backheart.IT: mình fan ruột của COD :)) mỗi tội diễn viên thì lúc diễn ko tự tin như lúc ngồi chơi game :))

Hoàng Chung: bác đọc giúp em #34 ở trang 2 vs ạ :D em giải thích bên đó kỹ rồi :D

rainiegreen.rg: thanks bạn, mấy cái khoan cắt bê tông đó là bọn mình đã cố xé, nhưng nó dính chặt quá :))
  5. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Bom tấn của hollywood e còn bắt được đống lỗi nữa là phim của bác. Nói thêm với bác là mình cũng thích làm phim nên không chỉ soi theo khía cạnh bình thường.
    Bác bảo bác không bảo thủ nhưng bác chẳng hiểu bảo thủ là thế nào.
    Vd: khi ng ta nói có giấy dán khoan cắt bê tông trên tường, bác bảo là cố bóc nhưng gián chặt quá! Bác thích tìm hiểu thì chắc là rõ khi tìm cảnh quay, thường khâu đó do họa sĩ thiết kế chuẩn bị, ae tự lập nhóm đơn giản hơn thì tự chia ra, muốn tác phẩm hoàn chỉnh thì mọi thứ phải ổn. 1 cái tờ giấy bác bóc k được cũng vẫn không cần rút kinh nghiệm cho lần sau thì đó chính là bảo thủ!
    Về kịch bản: Cảnh trả tiền xe rút thẻ từ ví: sao k phải là rút từ túi áo chuyên dụng? đấy là cái chuối e nói từ đầu.
    1:51 : súng bắn tỉa k kê, k cắm chân đã thiếu sót, đứng ngắm từ xa càng sai, ngắm thế để ngắm kiến bò à?
    1:59: Đang ngắm mục tiêu để tính toán kế hoạch thì đưa tay vào cò súng để làm gì?
    Phần nội dung đột nhập có 1 điều thiếu logic là dù chuyên nghiệp đến đâu thì những pha hành động đều để lại tiếng ồn bất thường. Súng lắp giảm thanh vào bắn thì cũng để lại âm thanh đủ nghe trong căn nhà hoang vs 4 tầng thông nhau. Cái này em nghĩ để chữa thì phải thiết kế âm thanh của tivi hoặc nhạc sàn, tội phạm mải nghe nên không nghe được tiếng động bên dưới.
    7:50: chạy đang tay không, 7:53 : chạy có cầm súng ngắn. (khẩu này hình như là colt 6 lỗ dùng đạn 11,43li? - thấy bắn nhiều mà thay có mỗi 1 lần đạn) ; 7:56 : Lại bị mất súng!!!

Em biết đội bác kinh doanh mặt hàng trang thiết bị quân dụng nên sẵn nhiều thứ, nhưng không phải cái nào cũng nên nhét hết vào phim thế :)
  6. sonsofgun

sonsofgun Mới đăng kí

Clip đấu AIRSOFT của bạn rất hay.Phút 4.53 quảng cáo cho súng m4 đồ chơi thôi nhé bạn.Súng thật thì ak ko lo kẹt bolt
  7. manfriends

cudyandem: báo cáo bác, em biết, soi là việc mà đa phần thanh niên VN làm rất giỏi, phim Mỹ cũng soi rất kỹ, thấy vô lý ầm ầm, nhưng thử hỏi là những người làm phim đó, họ có để ý tới 3 cái việc soi mói đó ko :) họ ko, đơn giản là vì họ ko đánh giá cao nhưng người đó, vì họ chỉ soi mói trên quan điểm cá nhân, thậm chí nhiều khi họ sai, nhưng họ vẫn cho là đúng và bắt lỗi những nhà làm phim. Người soi và bắt lỗi phải thể hiện là mình là người có hiểu biết về vấn đề đó, thì người ta mới bị thuyết phục. Cho nên đọc các comment từ youtube channel đến inbox FB, em nhận đc rất nhiều góp ý, có những cái góp ý quả thật rất sâu sắc, em xem lại nhiều lần mới nhận ra,

những j bác bắt lỗi em đều là cảm tính cá nhân của bác, thậm chí còn rất cá nhân, cái tờ giấy em ko muốn bóc ra hết, thậm chí còn để nguyên, vì việc đó thực tế ko quá quan trọng, vậy bác bảo, quay 1 đoạn tường, 20cm có 1 chữ khoan cắt bê tông, cũng phải sơn cho trắng tinh ? đó là chi tiết soi mói rất tiêu cực.

về đoạn bác nói rút thẻ từ ví, em cũng nghĩ đó là soi mói tiêu cực, thế sao bác ko bảo cả đoạn xe ôm là vô lý luôn đi :)) bác có nói ở cuối comment trên là ko cần phải lôi quá nhiều đồ vào, vậy mà bác còn recommend 1 cái túi quận dụng đựng tiện nữa :))

các chi tiết bác kể ở dưới thì em công nhận là đúng, thiếu sót, em nhận, bản thân em lúc quay cảnh sniper đã thấy vô lý rồi, ko silencer ( do người phụ trách món đó ko mang đi, ), ko có bipod nên em tính là nằm ra kê lên balo, nhưng lên thấy địa hình bị ngập nước do mưa, chẳng nhẽ bỏ về :)) thôi thì cái này nói cho bác biết thôi, vì bác là người xem làm sao biết đc những thứ đó, nên góp ý là đúng, em nhận

nhưng bác biết là góp ý thế nào mới là soi đúng nghĩa ko ?

vậy em mới nói ở trên, soi như bác và góp ý như bác thì em thấy vẫn thiên về cảm nhận cá nhân hơn :)

dù sao cũng thanks bác đã xem lại để góp ý
  8. AHUYENFX

AHUYENFX Thành viên cấp 2

Mình là 1 vfx, mình ghét phim thể loại bắn nhau vậy lắm nha.Kiểu như con nít ấy, từ hơn 5-6 năm trước đến giờ mà vẫn làm :D Góc máy đẹp lắm.
  9. Vu Ha Kieu My

Vu Ha Kieu My Mới đăng kí

Bắn loạn xạ. Mấy bác háck ko giật và one hít nhé. Góp ý. Ko có cốt chuyện. Đạo cụ phục trang. Ko rõ ràng phân biệt. Ko có máu. Súng ngắm nên tạo ống ngắm và đường đạn. Ko có cao trào. Nếu có hjệu ứng 3d mô phỏng nhà vị trí quyét nhjệt từ vệ tinh xuống thì dễ tin hơn. Chứ toàn thấy mấy bác biết chỗ đối phương
  10. boyover bo

boyover bo Thành viên cấp 1

Mình nghĩ các bạn làm phim này đừng quá chú trọng trong phần hiệu ứng đạn nhiều nhìn rất là ảo, cứ tập trung trong phần góc quay là được, mà dùng tiếng Việt đi, lính Việt làm gì có xài tiếng anh
  11. 0906363330

0906363330 Thành viên cấp 1

Hay đó đồng chí ơi !!
  12. cutit

cutit Thành viên cấp 3

manfriends Đây là người ta gọi là bắt lỗi kĩ thuật nếu như trên phim thật =)) hộp băng tiếp đạn không có đạn mà vẫn bắn được 8-}
  13. manfriends

do góc quay lô :)
    mà các bạn cung biết thừa nó là súng giả, súng nhựa :)) mà vẫn cứ bắt lỗi 3 cái vụ đấy :)) có mấy bạn trên youtube còn bảo súng AK khóa nòng vẫn bắn :)), mình cũng chiu, ko có tiền chơi súng thật đạn thật nên phải chơi hàng tàu, nó làm vậy rồi biết làm sao :)
  14. cutit

cutit Thành viên cấp 3

cái này chỉ lưu ik mod khi thao tác thi chọn cho nó che đi thôi...chứ phim cũng toàn súng này
    cudyandem thích bài viết này
  15. Hoàng Chung

Hoàng Chung Thành viên cấp 1

Em cũng có chơi bát tờ phiu ba mà :(
    Máy cấu hình cùi nhưng vẫn lết đc :)

Ủng hộ diễn đàn