Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blend ảnh,thấy bạn dungkinhconggg trên diễn đàn nhờ blend tấm hình này,mình dow về blen thử

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi anhdepzaiii, 18/4/14.

Lượt xem: 3,615

1. kumito

kumito Thành viên cấp 2

bác xem thử cái này

Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/14
  2. anhdepzaiii

anhdepzaiii Banned

bạn blend ko cháy ảnh nè
  3. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

cũng thử xem thế nào. chả biết blend là gì nữa :D
  4. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Blend thì ít, phá thì nhiều
    anhdepzaiii blend hỏng cả mod rồi mà còn cữ cãi nhau vs mọi người
  5. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

#4 vs # 15 nhìn được
    anhdepzaiii
    bạn blend ntn thì thánh cũng chào thua
    santazero1 thích bài viết này
  6. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

bachpro89 ảnh của bác là cả 1 thảm họa. tách nền cẩu thả , ảnh bệt màu , không được điểm nào cả :v . con mắt của 1 thảm họa đấy :-j
    nmplela thích bài viết này
  7. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

8. anhdepzaiii

anhdepzaiii Banned

mật vậy hỏng zi?
  9. guitar_kid

guitar_kid Thành viên cấp 2

giật mình khi xem tới tấm after
  10. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

@siukoi, mắt có vấn đề à, tôi đâu có tách nền, để nguyên tấm
  11. bachpro89

@siukoi, chắc phải để bạn ra tay với con mắt nghệ thuât vậy
  12. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Xin lỗi thế cái viền màu vàng xung quanh tóc không phải là ông tách mod để blend backgroud đấy à
    Tôi cũng không biết gì về PTS cả . Còn ông muốn nghe hay không thì tùy . Đừng có vẻ ta đấy nghệ thuật. Thấy nổi da gà lắm bachpro89 :-B
  13. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Bachpro89 bạn blend màu xấu thật cẩu thả nữa, nmplela bạn nói cứ như là thánh shop ấy! Nguy hiểm vãi blend thử cái coi
    Tiện đây mình cũng post 1 cái ảnh mình làm bằng layer màu theo màu của 1 thành viên bên TVC, bạn nào làm được cái nền giống thế này mà lập được action ( màu nền không tính da) thì cho mình xin nhé! mình mới tạo được layer màu
  14. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Bác siukoi không tách mod cũng thay dc mà bác.
    dùng Quick Selection Tool ( W ) chọn mod - đảo ngược vùng trọn ( Ctrl + Shift + i ) là có thể thay nền với tấm ảnh này
    em chỉ test thôi.
  15. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Ý của mình không phải là người ta tách hoàn toàn MOD thành 1 layer riêng . Mà là khoanh vùng để chọn nền để blend nền .
    nmplela thích bài viết này
  16. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

thấy rôm rả cũng làm 1 tấm . Mà làm trên lap nên màu không được chuẩn cho lắm:)
    nmplelasantazero1 thích bài viết này.
  17. bachpro89

ghét nhất là những người phán như thánh như bạn @siukoi đấy, tôi làm nó trong lúc mọi người đang hỏi blends, tôi có rảnh đâu mà tách nền làm gì, cái bức anh tôi post lên, tôi sử dụng action trong plugin color effect, bạn hết thắc mắc có tach nền hay không nhé.
    @kubeongay, cám ơn bạn góp ý nhé, mình có biết blends gì đâu, dùng action sẵn trong PTS đó mà
  18. dukphotography

dukphotography Thành viên cấp 1

Mình cũng góp vui 1 tấm :)
  19. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Xl @kubeongay tôi ko phải dân shop nhưng mắt tôi nó cũng ko đến lỗi.sai thì nói, đẹp thì bảo. bạn thấy xấu hay đẹp kệ bạn.bạn giỏi thì blend lên cho mọi người xem.
    đừng ở đó mà nói.
    Em gà Blend thử :
    Gia Kiệtbachpro89 thích bài viết này.
  20. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Khi nào rảnh sẽ thử, bạn không thấy tách tóc và xóa phông với cái hình này là gượng ép sao? ko cần soi đã thấy lộ rồi thứ hai người ta chụp xóa phông thế là đẹp rồi, bạn xóa thêm làm gì lại còn xóa cả nền gạch làm cho người con gái lơ lửng như trên mây. Tất nhiên để mà soi 1 cái ảnh thì chẳng bao giờ có ai hoàn hảo cả vì bạn phán như thánh ở trên nên mình mới nói thôi, cái gì cũng tương đối thôi chứ!
    learn.by.hard thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn