Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Chụp vậy mở tiệm chụp hình cưới được không???

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi rosyboy11111, 25/2/13.

?

Mở studio được không??

1. Hên xui

78.6%
  2. không biết

21.4%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 4,181

1. dookie

dookie Thành viên cấp 2

nói thẳng ra cũng còn phụ thuộc vào địa điểm bác mở và hướng đến đối tượng khách hàng nào. còn nếu muốn mở thì bạn thuê thợ cũng đc còn mình tập dần sẽ lên tay thôi.ko nhất thiết bạn phải biết chụp vs mở đc studio
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mở bt bạn à có tiền thì làm ông chủ thuê thợ chụp thôi , với lại dân chụp cưới bây h toàn là ff với L hem à nên ráng đầu tư cho kĩ càng :D chứ hình bác chụp thì xin nói thẳng 1 câu là tệ ạ
  3. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Nói thật là nếu mình là khách hàng, được nhận được những tấm hình như thế này thì mình sẽ không bao giờ trả tiền :)
    vaengo thích bài viết này
  4. vaengo

vaengo Thành viên cấp 2

nhìn khá là bình thường và không có điểm nhấn trong góc chụp lẫn cách đi màu :|
    rosyboy1111 thích bài viết này
  5. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Bạn phải tự tin vào năng lực của mình hỏi người khác thì có người nói được, nói không. nếu có vốn và năng khiếu yêu thích nghành Studio thì bạn cứ học hỏi và mở cửa hàng mà làm
  6. TeeAy85

TeeAy85 Thành viên cấp 1

Bác nên đi học về nhiếp ảnh...
  7. Nix_Photography

Nix_Photography Thành viên cấp 2

Bác ấy nói là muốn mở tiệm kiếm thêm thu nhập như nghề tay trái mà các bác :P!
    Góp ý thật sự với bác là qua mấy Pic bác vừa đăng lên thì về cả nhiếp ảnh và hậu kì bác còn phải cố gắng cực...cực...cực...cực...kì nhiều nếu thật sự muốn mở 1 Studio! Không phải cứ có máy ảnh DSLR, cứ biết 1 vài nguyên tắc cơ bản như 1/3..., cứ biết qua qua 1 chút về Ps như Ctrl + U, Ctrl + M, Ctrl +L, Ctrl + B... là có thể mở tiệm được đâu! Kiếm tiền của thiên hạ đâu có dễ như thế hả bác và nhất là chụp ảnh cưới nữa chứ! Nhu cầu của khách hàng càng ngày càng khắt khe, họ bỏ tiền ra mà. Bạn nên cố gắng trau dồi và tích lũy cả về nhiếp ảnh và phần hậu kì nữa! Qua ống ngắm thì mỗi người một phong cách khác nhau, mỗi người có một cách cảm nhận khác nhau về những khung hình đẹp! Nếu bạn thực muốn cạnh tranh bạn phải có sự khác biệt khiến người khác chú ý! Mình có 1 câu ngạn ngữ mà mình cảm thấy rất hay: " Bạn muốn làm ông chủ ư? Đầu tiên cứ học cách làm một nhân viên thật tốt đi đã!"
  8. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Bạn hỏi là:
    -Chụp vậy mở tiệm chụp hình cưới được không???
    Mình xin trả lời thẳng là chưa được.
    -ah, mình muốn làm photography kiếm thêm thu nhập đó, nghề tay trái vậy ổn không các bác.

-Tôi cũng mới mua máy canon 600D + kit 18 55 chừng 3 tháng thôi, tưởng mình chụp vậy là ok, các bác chém nặng quá, chắc phải bỏ ước mơ, bán luôn súng ống quá :-H

Mình nghiên cứu câu trả lời của bạn thì thấy bạn chưa sẵn sàng cho việc mở tiệm đâu, từ độ tâm huyết đam mê cho đến kiến thức kinh nghiệm, mở ra là toi luôn cả vốn đó, chịu khó học hỏi kinh nghiệm đi đã nhé bạn.
    rosyboy1111Tender Zen thích bài viết này.
  9. Tender Zen

Tender Zen Thành viên cấp 1

Cái nghề nào cũng cần sự đam mê, kiên nhẫn và yêu nghề. cố gắng thêm..thêm..thêm mấy chút nữa r` sẽ làm đc thôi mà.
    Shimizu thích bài viết này
  10. tthantuyet

tthantuyet Thành viên cấp 2

Trước tiên mình khâm phục bạn vì có ý tưởng và mạnh dạng đem ý tưởng ra tiếp thu ý kiến.
    - Về mặt hình ảnh thì mình cũng không xem kỹ, mình đặt tư thế là 1 khách hàng, mình chỉ lướt qua cảm thấy ko thể dừng thanh trượt để xem, nên có lẽ ảnh của bạn chưa có ấn tượng với người xem.
    - Bác chưa xác định đối tượng mình phục vụ
    - Bác chưa có kinh nghiệm!
    - Khách hàng trả tiền cho dịch vụ của bác trước tiên, còn tấm ảnh mới xét sau, nhưng tấm ảnh vẫn là cái lâu dài.
    - Nếu giờ đưa cho bác 1 dàn máy khủng toàn L với N, thì chưa chắc bán kiếm cơm dc, vì phía sau những tấm ảnh là nhiều thứ phải chuẩn bị khác để hoàn thành 1 buổi chụp cưới, mình ko nghĩ bác đủ Pro một mình solo với CD,CR
    - Bác chưa có portfolio hoàn chỉnh để khách hàng xem
    // Giả sử bác up ảnh để hỏi cho vui thì xác định là đường còn dài lắm nha bác. Còn bác có đam mê theo đuổi thật sự thì nó sẽ chông gai nhưng ngắn hơn.
    // Vài dòng với bác, kinh nghiệm chụp ảnh dạo của e đó bác :"> .Nay tự nhiên e nói nhiều quá @.@
    luvpuca, vaengo, dookie1 người khác thích bài viết này.
  11. rosyboy1111

rosyboy1111 Mới đăng kí

Cám ơn các bạn rất nhiều, có những lời lẽ rất nặng nề, nhưng ko sao, nhờ vậy mà mình biết mình đang ở đâu, có lẽ xung quanh mình ít ai biết có lời chê...thanks all
  12. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mở được nhé! Miễn là có tiền và thuê thợ chụp và design!
  13. dookie

dookie Thành viên cấp 2

bị thích cm của bạn này ^^
  14. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

nếu bạn hỏi mình có thể trở thành 1 tay photography giỏi dc ko các bạn thì bạn nên rèn luyện thêm 1 thời gian nữa,nhất định bạn sẽ làm dc.còn nếu bạn hỏi bạn có thể mở tiệm chụp hình dc hay ko thì câu trả lời là Dư sức dc với điều kiện bạn có tiền,và khi bạn đã có đủ tiền thì dù bạn là người chưa đụng tới cái máy ảnh bạn vẫn có thể mở dc B-)
  15. Keanny1805

Keanny1805 Thành viên cấp 1

Nếu chỉ vì 1 tí chê bai mà bạn đã vội bỏ cuộc và ko có đam mê thế này thì mình khuyên bạn bán quách máy đi trong khi tình trạng máy còn tốt, sorry vì mình nói thẳng nhé. Lên đây là để đóng góp ý kiến giúp cho bạn thêm kinh nghiệm thôi, bạn đã tự tin up ảnh lên thì cũng phải nên có can đảm nhận gạch cũng như lời tán thưởng cho ảnh đẹp. :)
    vaengo thích bài viết này
  16. vaengo

vaengo Thành viên cấp 2

Nếu đã gọi là ước mơ mà chỉ với vài lời nhận xét mà bạn đã có xu hướng chủ bại và thiếu tự tin như vậy thì có lẽ nên xem lại có thật sự là ƯỚC MƠ không, hay lại là cảm hứng nhất thời khi có máy trong tay?

Bản thân ai cũng có bước khởi đầu, phải tự trui rèn nhiều, thật nhiều mới có thể khẳng định đc cái hướng của mình. Đó chỉ là cái hướng thôi bạn nhé, chứ chưa nói đến Ước mơ hay Đam mê.
  17. luvpuca

luvpuca Thành viên cấp 1

mình đồng quan điểm với tthantuyet, với những tấm hình mà bạn đưa ra thì ko thể nào mở đc studio, nếu có thời gian bác nên học một khóa huấn luyện nhiếp ảnh và 1 khóa PTS để làm hậu kỳ, trong thời gian đi học vừa vác máy đi thực tập, vừa xin đi làm ko lương cho 1 vài studio để áp dụng thực tế từ cách họ quản lý + PR + cách chụp hình + làm hậu kỳ + tìm kiếm địa điểm chụp + các dịch vụ đi kèm như thuê váy cưới, vest, các đò phụ kiện v.v... từ đó rút kinh nghiệm áp dụng cho bản thân và lên 1 phương án phát triển, nếu bác chỉ là 1 phút ngẫu hứng thì chân thành khuyên bác bỏ ý định đó đi ngay từ bây h :D còn nếu bác thực sự thích và tâm huyết với nghề thì phía trước còn là cả 1 chặng đường gian nan đó :D
  18. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Ko sao! đã có bảo hiểm mùa vụ ^^
    hihi! để kiếm tiền bằng nghề này thì chụp như này chưa có gì ấn tượng cả bạn ak! nếu chỉ chụp như thế này mà mở tiệm thì chỉ cần sắm con máy du lịch là cũng chụp dc rồi ;))
    luvpuca thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn