Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[BLEND + EFFECT] Hiệu ứng ánh nắng hắt lên vật thể

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Quốc Trung, 25/4/13.

Lượt xem: 2,992

1. Quốc Trung Thành viên cấp 1

Như tít ạ, em rất thích kiểu ánh buổi chiều hắt lên cảnh vật
    Năm nay cuối cấp vừa rồi cả lớp kéo nhau đi chụp hình lại trúng vào ngày u ám , vì thế e đã tái tạo lại hiệu ứng này, mọi người vào nhận xét xem sao ạ, nếu ai quan tâm vài ngày sau em sẽ share file psd, do khá nặng ( hơn 300mb) nên có thể hơi lâu ạ

BEFORE

AFTER

...
    linhlan, Ps IloveYou, Duy Xelu4 người khác thích bài viết này.
  2. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Blend dễ thương đó bạn, ^^ (p/s: 300mb bạn share lên đâu đó rồi để mọi ng down về, chứ up lên hết thì lag lắm)
    Quốc Trung thích bài viết này
  3. Luda Tín

Luda Tín Thành viên cấp 2

Like ủng hộ nhưng có vẻ hơi chói, với lại để ý màu da nữa kìa bạn ( chân trên cùng, phía trái)
  4. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Sao mình ko thấy ấn tượng gì hết nhỉ. Chắc không phải tone mình thích :-s
    Nhưng like bạn share file PSD cho anh em :-bd
  5. Quốc Trung

Quốc Trung Thành viên cấp 1

Luda Tín : có cách nào trông giống thật ko nhỉ :(
    Ngựa Hoang Gemini : chắc do em làm xấu đấy ạ , file psd thì em chia 2 part up MF ạ
  6. thành đạt 5

thành đạt 5 Mới đăng kí

anh có 1 sự đồng ý
  7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ảnh gốc của bạn ko có sự phân chia sáng tối và hướng hắt sáng rõ nên dù bạn có add khoảng sáng vào thì trông nó vẫn giả, nó chỉ là cả mảng sáng chứ ko sáng tối từng phần, ví dụ như đám lá, as từ trái sang phải nhưng bóng từ trên xuống và chỗ có bóng vẫn ám vàng. nói chung những tình huống này thì chịu thôi, có làm cũng ko được như ý
  8. Luda Tín

Chắc dùng mask bôi bớt thoy cho màu nó đừng biến quá, như da chân kia, dây giày, với cái giày có 3 màu trắng đen & màu j` j` đó(phần má ngoài) mà bạn cho nó thành còn 2 màu đen trắng luôn kìa
  9. Quốc Trung

Quốc Trung Thành viên cấp 1

hth02x1 : vâng trời hôm đó dù đang chiều 4h nhưng ko có nắng :(
    Luda Tín : chắc là phải bỏ ý tưởng này rồi, khó quá , có lẽ chuyển sáng làm màu tươi hơn thôi quá
  10. Duy Xelu

Duy Xelu Thành viên cấp 1

cũng đẹp đó bác .liked
  11. Luda Tín

Quốc Trung: sao đâu, thấy nhiều ng` cũng thích ý tưởng đó mà, chắc do mình hơi ý kiến thoy
  12. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

k đc ổn rồi bạn à!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn