Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Lung ta lung tung

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi SunnyBoy, 27/2/13.

Lượt xem: 2,018

1. SunnyBoy Thành viên cấp 3

Đây là lần đầu em lập topic blend, chả biết lấy stock đâu nên lại xin phép Chị Mèo nhá :)

Đây là chỗ mà em nghịch ngợm

đến đây thì mẹ em gọi đi rửa bát nên thôi vậy :)

Đây là mấy cái stock em nhặt về

Lúc đầu định có quả Bonus cho sốc nhưng mà chưa có xin phép nên thôi

...
    ShimizuĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đáng tuổi chị của chú mà chú gọi = bạn à...không được, phải cắt chim.
  3. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Thôi được,tôi sẽ nói thật cho bác biết, thật ra năm naytôi đã 40 tuổi, tôi chỉ lập nick như vậy cho nguy hiểm thôi =))

ps: em sửa lại rồi bác ạ, không biết rõ tuổi tác chưa chi đã gọi chị em sợ ăn vả thì toi =))
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Dáng tuổi em của bác mà bác gọi = bạn à, phải gọi là em chứ, không được, phải cắt chim.

Dám lừa nhau à, mọi hôm nhìn ava là biết mấy tuổi mà dám lừa 40, cắt chim thay bím
    lovenhung, Bạch Sầu PhiSunnyBoy thích bài viết này.
  5. SunnyBoy

Ô, thế trước sau thì vẫn phải cắt ạ, không có cách nào khác sao

Em còn nhỏ lắm, chưa kịp dùng đã cắt ak
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Phải diệt từ nhỏ, đỡ sau này gây hoạ cho mấy em gái..
    Mà sao chim chú nhiều vậy, nãy giờ cắt 2, 3 lần rồi mà ko hết... có lẽ nào là chim thạch sanh đã thất truyền bấy lâu nay :-?
    SunnyBoy thích bài viết này
  7. SunnyBoy

Chim thật em để ở nhà rồi #:-s, hú hồn
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  8. dtkt12

dtkt12 Thành viên cấp 2

hơi ám màu xanh đậm ở shadow làm mất chi tiết và chiếm vùng của màu đen quá. ảnh bác tương phản hơi cao giữa bg và mode nên có cảm giác nhức mắt khi nhìn vào. cá nhân em thấy nên để ảnh màu trong trẻo và nhẹ nhàng thôi. hoặc bác tạo cuver tạo mấy chấm cố định vùng mid tone và hightlight của kênh blue và rbg xong kéo cho shadow sáng lên chút. ​
    SunnyBoy thích bài viết này
  9. SunnyBoy

Rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình chỉ rõ cho mình, cái này mình cũng nhận thấy và bị nhắc nhở nhiều lần, nhưng mà chắc là do quen tay hay sao, mình sẽ cố gắng khắc phục :)

Ủng hộ diễn đàn