Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blend màu không biết gì

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi khanhpari, 18/3/14.

Lượt xem: 1,889

1. khanhpari Thành viên cấp 2

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

1.Mình để ý bạn hay post nhiều bài blend làm loãng 4rum, sao ko gom vào 1 topic tổng hợp ?
    2.Thường đặt tit kiểu câu view khó nghe như :''blend đẳng cấp, blend tuyệt cú mèo...bla..bla'' trong khi chất lượng sản phẩm chưa đâu vào đâu.
    3.Những từ như Photographer, designer,artish.... là những danh từ rất ''nặng'', bạn đừng tự ý dễ dàng gắn cái mac ấy cho mình trong khi bạn ko thể làm đúng với cái mac đó. Nhiều bạn mới biết chút ít vỏ vẻ pts đã bày đặt gắn mac là DESIGNER vào, mới chụp dc vài em teen chỉnh chỉnh sửa sửa chút xíu rồi gắn PHOTOGRAPHER vào... Mình đang nói đến cái ava của bạn kìa.
    Cris89, skyblue-picture, phanhang5 người khác thích bài viết này.
  3. khanhpari

khanhpari Thành viên cấp 2

Bác nói đúng đấy . Nói chung không sao cả, lên diễn đàn là chém gió mà bác về nhà làm kiếm tiền được là ok . Quan trọng hóa vấn đề làm gì ? Không thu được gì. Haha
  4. khanhpari

Còn tên đặt blend màu không qui định gì đặc biệt , miễn gõ đúng chính tả mà. Haha,
  5. khanhpari

Không đặt tên khó nghe sao em thu được lợi từ những lời nhận xét.
    Chất lượng sản phẩm chưa tới đâu là sao . Riêng bác thôi đã biết không ra gì phải nhận xét đúng với thực trạng của tác phẩm mà bác còn ghi lại lời em thì ở vị trí như bác cần phải làm gì ? member cần lời nhận xét chân thành để biết sai mà sửa .
    TRAO ĐỔI - NHẬN XÉT - TRAU DỒI mới tốt bác àh. Thực tế photoraper hay designer hay design thì cũng chỉ kiếm tiền thôi . Mà nghề này làm dâu trăm họ không ai giống ai. Chỉ biết đứng lên từ cái sai mới lớn lên được .
    không biết lấy tên gìxuongduc thích bài viết này.
  6. sinchelove

sinchelove Banned

bác fai cóa cái tên và cách blend màu cho cái này chớ, thế này ai hiểu được /:)
  7. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

thay vì blend ra nhiều sản phẩm thì tạo ra 1 topic rồi đăng vào 1 topic đó ... rồi mọi người ý kiến ... làm vầy nhiều mà chả ra đâu vào đâu
    - ảnh bị ám xanh rồi
  8. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Hình như ai mới biết photoshop, học thiết kế, chụp ảnh... đều tự cho mình những cái mac tương tự ngành nghề mình đang theo đuổi hết Thiên Ma mặc dù chưa là gì :) T cũng không ngoại lệ lúc mới học thì cũng tạo email là thaodesinger.v.v.. rồi sau đó thì nghĩ lại thấy không bằng ai hết nên thôi lấy tên mình đủ rồi không phải theo phong trào bắt chước ai hết, cũng chằng khẳng định gì hết
    đơn giản biết thì chỉ cho người khác còn chưa biết thì nhờ mọi người giúp đỡ thôi:+1:
    Thiên Ma thích bài viết này
  9. khanhpari

Mấy bác thông cảm . Em mộng mơ tí, Tay nghề kém cõi, kinh nghiệm non kém mong các bác chỉ em chổ sai sót. Còn avatar chỉ là hư danh e ko quan tâm. Còn pro huy nhõ : Bảo hình ám xanh là sao àh ? em không hiểu ? Blend màu mà còn nói ám hay không ám màu thì blend là gì àh ? Hay blend màu là tông in lab, HỒNG PHẤN - HỒNG CAM - VÀNG CAM HAY TRẮNG HỒNG àh , Tông đó e pó tay . Mong bác nói rõ hơn tí để em sửa àh . Cảm ơn bác
  10. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Cứ cho là màu đồng đi
  11. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

Ở phần trên theo mình, mình sẽ làm tóc gọn gàng hơn. Và phần dưới sẽ làm phần ánh sáng đó biến mất để khỏi gây mất tập trung. Và cuối cùng là mặt của mod dùng Layer Mark để xóa 1 chút. Sẽ sáng hơn và không bị ám xanh. Đây là ý kiến riêng của mình :D
  12. khanhpari

Hii. Đúng đấy. Nhưng đây hình làm chơi chứ không phải xuất hình hay lấy tiền bạn àh. Hơn nữa hình lấy trên mạng về mà...
  13. Ninh_ghoster

Ninh_ghoster Thành viên cấp 1

Không biết cái nào trước cái nào sau
  14. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

bảo thủ
    skyblue-picture thích bài viết này
  15. cutit

cutit Thành viên cấp 3

Haizz bạn hãy lắng nghe và tiếp thu vẫn hơn đừng lên bảo thủ
  16. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3