Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Mình thích tone da trắng hồng thế này.mọi người cứ gạch đá...^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kenzo1988, 30/10/12.

Lượt xem: 6,120

1. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Thấy đoạn đầu bạn khoanh vùng ko nét tạo cảm giác như ghép mod lên bg thôi, màu này thì mình cũng thích :))
  2. Night_Hawk

Night_Hawk Thành viên cấp 2

Mod rất nổi, ngoại trừ phần đỉnh đầu không ăn nhập với background, như kiểu cắt ảnh ghép vào ý.
    Ý kiến cá nhân :D
  3. Kenzo1988

Kenzo1988 Thành viên cấp 1

hình này chụp cận.background sát mod nên nhìn không có không gian và chiều sâu.cho nên khi chuyển tone nhìn giống ảnh ghép.đơn giản thế thôi ^^
  4. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

Bạn ko hiểu ý tưởng của bức ảnh này rồi,cái đấy ko phải là bạn ý làm lỗi,vì kéo mầu thì toàn bộ lá cây tối mầu hết ( vì cảnh này chụp giữa rừng ) nên ko có chuyện sót lá đâu,cái chỗ lá đấy,và ở trên cũng có vài lá nữa là để lại theo ý đồ của tác giả,nó ăn nhập với quả táo ăn dở phía dưới,bạn làm ảnh và cứ muốn mọi người hiểu ý nghĩa ảnh của bạn,nhưng với 1 bức ảnh dễ dàng nhận ra ý tưởng thì bạn lại ko hiểu ra và đi bắt lỗi
    Ngoài ra bạn bảo mọi người cứ gạch đá nhưng khi mới được vài viên thì lại phản bác gay gắt,kiểu "mọi người ko hiếu ý tưởng của tôi,mọi người đừng nói" như vậy ko phải là tin thần nhận gạch rồi,nhận gạch là tiếp thu hết,dù đúng dù sai rồi mới lọc ra cái nào giúp mình phát triển,cái nào GATO gạch đá.Mọi người vừa nhận xét mà bạn đã phản bác lại theo kiểu này thì thật sự nhiều người có muốn nhận xét mà xem vào thái độ của bạn họ cũng chả muốn nói nữa !
    Tiện bạn xin gạch mình cũng cho luôn
    Bạn xóa mầu chưa chuẩn,ví dụ như ở dìa mép của cái cổ lông áo,xóa rất cẩu thả cũng như cái diềm váy bên chữ kenzo xóa còn chưa hết mầu của BG đè lên,đây mới là ảnh nhỏ,nếu để full side còn nhiều lỗi nữa.
    Dung Jindzungdav thích bài viết này.
  5. dzungdav

dzungdav Thành viên cấp 1

bạn này nói đúng ý của mình nè. Nếu mình muốn k bị sót lại chỉ cần crtl+u và kéo hết màu về là nó sẽ hết màu 1 loạt. Nhưng m thấy 1 bức ảnh chụp trong rừng chỉ đen trắng sẽ rất cứng và đơn điệu. Nên nhìn hình của mình tuy là ảnh đen trắng nhưng nó vẫn còn sót lại hơi xanh của rừng và đặc biệt nhấn quả táo đỏ. M làm mất ảnh gốc k thì mình cũng đăng lên ngay cả khi chụp thì mẫu của mình da đã k còn màu hồng tự nhiên do make up và để chế độ bù sáng quá mạnh của máy ảnh.
    P/S: bạn có thể phản bác nhưng phải hợp lí chút. Vào đây mình cũng như bạn là để nhận gạch đá mà tiếp thu. Đối với 1 nhiếp ảnh thì chịu nhục tí chịu đau tí để mà phát triển còn hơn. Đôi lúc ảnh của bạn thực sự là đẹp nhưng đôi lúc 9/10 người chê thì thực sự bạn phải xem lại rồi.
  6. Béo

Béo Thành viên cấp 2

da trắng hông??? nhìn da như vầy mà kêu trắng hồng ^:)^
  7. Devilmaycry4890

Devilmaycry4890 Thành viên cấp 1

Da bê thui thì đúng hơn >:)
  8. Béo

Béo Thành viên cấp 2

mình lấy hình của bạn và chỉnh lại một chút về màu da...về mẫu và nền mình thấy bạn tạo cho mình cảm giác là mẫu này đc cắt và ghép vào
    Syter thích bài viết này
  9. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Da trắng hồng !!!
    Vái vái ^:)^
    Màu thì có vẻ đúng là có trắng có hồng nhưng mà ko hợp với background rồi bạn à :)
  10. dzungdav

đúng như bạn này làm nè. Trông sẽ đẹp hợp lí và mẫu ko bị cắt dán. Nhưng mình vẫn thích để ảnh mà ko làm mờ nó hơn ^^
    Béo thích bài viết này
  11. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Đối với nhiếp ảnh thì bạn phải cho nó toát lên sự chân thật. Cho dù bạn dùng PS đến mức nào đi nữa thì không thể nào phủ nhận cái "sự tự nhiên" đó là không có được. Còn tùy thuộc bức hình của bạn theo thể loại nào.
    Theo mình thì mình sẽ gọi tác phẩm của bạn thuộc thể loại Manipulation. Tại sao? Vì da của mẫu là không thật (hồng quá đáng) sự hòa hợp giữa người và cảnh vật không có. Mình chưa thấy có loại máy ảnh nào chụp mà da mẫu không bị ám màu với background hoặc foreground cả, bạn có thể tự kiểm chứng thực tế bằng cách cầm một mẫu giấy có tone màu da của bạn rồi đứng dưới tán cây và sau đó so sánh lại, da bạn sẽ chuyển sắc xanh. Bức ảnh có chiều sâu, tuy ngắn nhưng nó vẫn có chiều sâu : đó là khoảng cách từ đầu của mẫu tới bức tường, bóng mẫu phản vào. Bạn làm như thế nào mà nó mất hết bóng, tạo cảm giác như mẫu được ghép vào vậy. Tóc của mẫu có thấy rõ cả 3 vùng shadow,mid,highlight nhưng bạn giảm shadow đi, như vậy càng làm cho bức hình trong càng giả tạo. Trang phục bị ám hồng cũng không phải là một ý tưởng hay. Tuy nhiên mình thấy detail của hình tốt, trong & nét :D
    Bạn dzungdav có ví dụ rất đúng về ánh sáng & WB trong ảnh, Đừng phân tích quá chi tiết về bức hình mà hãy hiểu ý nghĩa của bạn ấy muốn nói với bạn.
    Góp ý của riêng mình, đêm khuya nên cũng có sai sót khi phân tích, bạn nào thấy sai thì sửa hộ nhé :D
    Dung Jin, BEAT, Kenzo19881 người khác thích bài viết này.
  12. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Nói thật tớ kết cái Background =))
  13. Devilmaycry4890

Devilmaycry4890 Thành viên cấp 1

Hồng cho bạn
  14. dzungdav

cái này chuẩn nè. Còn tone xanh đen lạnh thì mình làm qua loa 1 tấm mang tính chất tượng trưng cho bạn. Đẹp hơn nữa thì phải sửa lại màu tóc và màu môi
  15. Béo

Béo Thành viên cấp 2

Chú ý phần môi và phần quầng dưới mắt
  16. Béo

Béo Thành viên cấp 2

đây là mình lấy hình mà mod đã chỉnh sửa rồi làm lại xíu thôy chứ không phải hình gốc :)
  17. Kenzo1988

bạn lấy thử hình gốc làm thử.có gì cho anh em học hỏi kình ngiệm luôn!!!
  18. Kenzo1988

có biết mình đang nói gì ko thế??
    xem lại tác phẩm của mình đê...rồi hãy "chém gió"
  19. Kenzo1988

ơ hờ...ngệ danh của bác trong ngề là gì thế?để em mang tác phẩm của em và của bác lên mấy diễn đàn lớn hơn cho người ta đánh giá!bác làm hình này thì để cái stock cũ của em còn đẹp hơn.da người chứ ko phải xi măng bác ạ!mặt bạn gái em xinh thế bác làm lốm đốm trắng đen thế kia.bác đổi tone thì cũng phải để ý màu bị ám vào da như thế nào chứ!công cụ brush bác để trưng bày ah??
  20. Kenzo1988

Bác nào thích góp ý thì xin mời luôn.nhưng trước khi nói thì lấy cái stock e làm thử rồi mang tác phẩm lên đây!!thật sự e đánh giá cao các nhận xét của mấy bác.mấy bác nói có rất nhìu ý đúng.e mới vọc pts mới đây thôi(ko tin thì mấy bác xem lại hồ sơ,xem các bài em đã đăng) thì rất cần ý kiến của nhìu người!!nhưng theo em thì cứ làm ra sản phẩm rồi phân tích chỗ nào được chỗ nào chưa đạt.v.v..không cần phải tranh luận nhìu đâu.cứ ra sản phẩm để biết mình là ai!! PEACE
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn