Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Mới tập blend màu, mong nhận ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Amigen, 25/8/12.

Lượt xem: 6,428

1. Amigen Thành viên cấp 2

---^3^---[Blend] Amigen's Showroom---^/\^---
    --- Mình thật sự mới mò mẫm Photoshop và bắt đầu từ đơn giản là blend màu...​
    Trưng ra lấy kinh nghiệm học hỏi. Trong đây có lấy 1 stock sẵn trong forum để blend...​
    Do newbie nên mong nhận được ý kiến, chỉ bảo để tiến bộ hơn... ^^ ---​
    Tiếp tục làm để có thể biết cái trình độ nó kém cỏi thế nào... =.=​

Updated blending work của mình gần đây... ^^ [04/09/2012]

[​IMG][​IMG]

Oáp oáp... Làm mới cái showroom nào... Updated my blending... [17/09/12] ... ^^

...
    ngocdangqtvn, cudyandem, hhowodd3 người khác thích bài viết này.
  2. Ono

Ono Thành viên cấp 2

1 cháy mất chi tiết .
    2 nóng quá
    3 tuyệt vời :x ,mời ban caphee để học hỏi .:D
    4 đẹp
    Amigen thích bài viết này
  3. sadboyictu

sadboyictu Thành viên cấp 1

Vintage, Tông nóng :))
  4. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Càm ơn những lời nhận xét của các bạn... ^^ ... Sẽ cố gắng hơn...
  5. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Up thêm một vài tác phẩm mới blend để tiếp tục học hỏi...
  6. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Update cái showroom cho đỡ bụi bặm... Phủi phủi... :-"
  7. Mr.Big

Mr.Big Thành viên cấp 1

chẹp chóa :x
  8. Japan Nguyễn

Japan Nguyễn Thành viên cấp 2

tấm này hơi cháy quá​

tấm này da mod bị đen đi​
    tấm này thì da mod bị mất khối​
    còn lại thì nhìn ổn r :D
  9. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Cảm ơn những lời nhận xét của bạn nha... Sẽ cố gắng tiếp thu và cải thiện... ^^
  10. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Bận quá chẳng chăm lo cái showroom gì cả... Tối trời ngủ không được vào tạ lỗi với nó, phủi bụi cho mới mẻ... \m/
  11. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Ít người ném đá mình quá nên trình độ cứ dây dưa thế mãi... @@ ... Muốn ăn một phát để bị thương chơi... ^^
  12. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Mình thấy có 1 số bức blend rất đạt, còn lại thì đều chưa đẹp hơn pic khởi đầu.
    Cái vấn đề blend này nó là tùy con mắt mỗi người mà. Nhưng dù sao thì con mắt người mới nhìn vào khách quan hơn cả, còn ng làm thì dù kinh nghiệm đến đâu lúc làm cũng bị chi phối nhiều, khó phát hiện ra chỗ đẹp, xấu!
    Khi bạn post bài dài thế này, mình nghĩ nên đánh số cho ảnh để tiện nhận xét hơn cả.
  13. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

pic 2 cỏ vẻ là hơi quá tay ..mấy pic khác tạm ổn rồi đấy :>
  14. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Rất cảm ơn ý kiến của hai bạn... Có lẽ blend bị chi phối vào tâm tư và cả kỹ thuật của bản thân nên khó có cái nhìn đúng về ảnh sau blend... Lúc blend xong có khi mình nhìn lại lại thấy không hợp, rồi sau đó lại thấy nó hợp... @@ ... Còn phải học hỏi nhiều... ^^
  15. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Nhìu tấm stock đẹp hơn, blend xong thấy xấu hẳn T_T, lên màu tối hơi mạnh tay
  16. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Cái này blend rất hợp cảnh này bạn:

Cái này thì làm nổi nhân vật và khung cảnh trông sâu hơn:

Bức này hòa màu cũng rất hợp:

Cái này trông cũng đẹp nhưng mình nghĩ nên cho sáng góc ảnh và 1 số điểm đen lên 1 xíu nữa. Tí xíu thôi. Với lại theo ý mình bạn nên blend từ stock chứ đừng blend lại ảnh đã chỉnh sửa. Thứ nhất là khó làm đẹp hơn, đẹp thì tốt, xấu thì ăn gạch. Thứ 2 là từ cái gốc mình phát hiện ra cách để blend phù hợp cho từng bức ảnh riêng biệt.

Trên đây là 1 số bức mình thấy đẹp trích nguồn lại nhận xét để bạn phát huy. Cũng chỉ là ý kiến chủ quan của riêng mình, mà khả năng PTS của mình thì cũng còn kém vì cũng mới học đc vài tháng thôi. Nhưng mình nghĩ quan điểm blend của mình có lẽ có ích cho bạn, vì đó là do mình rút kinh nghiệm ra từ 200 tut blend tham khảo của ae trên các 4rum. Còn các điểm lỗi ví dụ như cháy sáng vùng tóc, da, hay tối quá điểm nào đó thì mình nghĩ bạn k cần bận tâm lắm. Vì kĩ thuật PTS là kĩ thuật bằng con mắt chứ khôg đơn thuần là kĩ thuật phần mềm. Đã dùng mắt để thẩm định thì phải nhận ra đc nét nghệ thuật trong đó chứ k nhìn vào kĩ thuật giỏi hay kém!
  17. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Rất hữu ích đấy bạn... Cảm ơn bạn chỉ dẫn tận tình... Like cho câu cuối nhé... ^^
  18. vaengo

vaengo Thành viên cấp 2

mình thấy, đại đa số ảnh của bạn sau khi touch đều thiên về hướng làm màu khá đặc và nặng, điều đó sẽ làm mất độ tươi của ảnh.
    Như tấm hình cô gái chụp nude trên giường và 1 tấm cô gái cầm quyển sách ( trên tấm của Scryer ), độ màu của bạn sau khi xử lý làm gắt mod quá. Mình rất thích 2 tấm đó nhưng lại là thích 2 tấm Before hơn.
    Bạn rút exp nhé
  19. Trịnh Khánh Duy

Trịnh Khánh Duy Thành viên cấp 1

Đẹp qá bác ơi,kết nhứt quả thứ 3
  20. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

nhiều cái đẹp quá
    thích nhất cái này
    mà bác post nhiều ảnh trong 1 thớt quá lag ghê
    có cái thẻ hide/show là hay rồi

Ủng hộ diễn đàn