Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Stock của 1 bạn bên box nhờ vả

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi xuangiang1011, 20/10/12.

Lượt xem: 3,825

1. xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Đây là lần đầu em post bài ở box này. Đang muốn xây biệt thự nên post bài này mong nhận các loại gạch từ mọi người [​IMG]
    Mấy pic này em blend theo cảm tính nên cũng chả có tên ^^
    Sau đây là Stock:
    After:

After:

After:

...
    Pasion, Caption, KeiP2 người khác thích bài viết này.
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

3. pitlamgi

pitlamgi Banned

Stock #3 hình như đã được qua chỉnh sửa rồi hay sao ý :-?

Mình thấy cái #3 để Stock đẹp hơn :-bd
    xuangiang1011 thích bài viết này
  4. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Like cái nha bạn iu [​IMG]
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Dừng Spam ảnh động ở đây nhé. Bác cho em xin cái ý kiến với :D
    Stock 3 bạn ý đưa mình dư lào mình để nguyên như thế mà :D
    Thanks !
    Pasionpitlamgi thích bài viết này.
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mình nhìn và đoán theo con mắt cá nhân thì hình như đã có đụng chạm :)

Hay là tại LEns :-?
  7. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

E đồng ý 2 tay rồi mà Bác :D
    Cơ mà cái ảnh cuối, mấy cái hoa dưới chân Mod màu xanh á....e nghĩ là k hợp lắm, màu nguyên gốc đẹp hơn á :D
  8. xuangiang1011

Sẽ rút kinh nghiệm, thanks bác [​IMG]
    Pasion thích bài viết này
  9. Gjna Sún

Gjna Sún Thành viên cấp 2

Mình thấy tấm đầu áo bị ám hồng, tấm cuối hoa bị ám xanh :D Cả hai tấm ý tớ thấy stock cảnh tự nhiên rất đẹp rồi nên thấy không cần can thiệp nhiều quá :D
  10. Nhạt Phai

Nhạt Phai Thành viên cấp 1

đẹp lắm ạ...:)...nhưng cái cuối e thấy nó hơi bị thế nào...:(
  11. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

Cũng không biết nói sao nữa. Thôi thì ta nhận xét từng tấm vậy, theo những gì mình biết thôi. Đúng sai gì mong các bạn ném đá nhẹ nhé. Mình không biết là chị này ở độ tuổi nào nhưng theo hình thì nó nằm từ 25 trở lên.
    ---------
    Tấm 1: Điểm nhấn đã không còn. Lúc đầu nhìn tấm gốc thì mắt sẽ tậm trung vào nhân vật vì cảnh xung quanh màu nhẹ làm nổi bật người chụp. Nhưng sau khi chỉnh sửa thì điểm nhấn hầu như là cái cây hoa anh đào. Bạn blend màu hồng dính vào luôn cả áo nên làm chìm luôn nhân vật.
    ----------
    Tấm 2: Không nắm bắt được màu. Hãy nhìn kỹ tấm gốc da mặt cô ấy hồng hào kể cả khi bị phảng quang từ chiếc dù màu vàng. Màu áo tấm gốc tươi hơn tấm sau khi chỉnh và cũng là một điểm trừ khi chiếc ô lại là điểm nhấn mà không phải là bộ quần áo. Da mặt công ấy nếu nói đúng ra là phải hồng hơn tấm gốc (vì bị phảng quang từ cây dù đỏ) nhưng đằng này lại xỉn đi, đôi môi nhìn nó bựa sao ấy.
    ----------
    Tấm 3: Khá tốt về phối màu cũng như điểm nhấn. Nhưng sẽ tốt hơn nếu bạn làm mờ một chút xíu nữa chỗ bức tường hoa hồng. Và cũng như các nhận xét khác mấy cái hoa phía dưới chân thì nên để theo ảnh gốc thì đẹp
    ------------------------------------------------------------
    Híc mình cũng mới vào nghề thôi, mong các bác chém nhẹ nhé.
  12. xuangiang1011

Thanks bạn đã góp ý :D
    Mình cũng để da mặt hồng hơn nhưng nhìn ghê lắm :P Thế nên quyết định tẩy trắng 1 chút :D
  13. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

hihi đúng là hồng sẽ không đẹp, nhưng môi phải tươi, thì mấy chị mới thích :D
  14. xuangiang1011

^^ mình cũng mới tập nên khi zoom vào chỗ môi mình ko bôi đc. Với lại chị ý cười nên môi căng ra, càng khó để làm nên mình quyết định kệ ;)). Thanks bạn đã góp ý, mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau :D
  15. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

a thích màu bức 2. hợp cảnh và đẹp
  16. KeiP

KeiP Thành viên cấp 1

Em chỉ là góp ý the0 tư cách người xem thôi nhá :P
    #1 blend lên màu trông cũng ổn, nhưng con đường nhìn vào rất khó chịu, nhìn mất thật với mất tự nhiên vô đối
    #2 thì ôi thôi rồi, nhìn da của mod cứ như phim ma :-Bnó ra màu thành xám luôn rồi bác ợ
    #3 không có tấm gốc thì e tưởng màn hình em bị hư rồi đấy
    Em thích tấm #1 với gố #3 >:D<
  17. xuangiang1011

Mỗi tội em thấy có tý bết bết thôi, chắc do stock nó cũng đã bết rồi. Lần sau cố gắng hơn vậy [​IMG]
  18. xuangiang1011

Chết chửa, quên tảy màu cái đường. Thanks bạn đã góp ý :D
  19. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Vâng thưa các bạn! Như vậy là đến đây topic cũng đã thu về được kha khá gạch 8-}
    Dự là đến mai các siêu pro vào vạch lá tìm sâu thì có khi có thêm cả đá tảng cỡ Dmax = 500 =))
  20. xuangiang1011

Vậy là em sắp xây đc biệt thự rồi [​IMG]
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn