Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Sunset ( mời các bác vào góp ý)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi nguyendiphong, 13/5/13.

Lượt xem: 2,835

1. nguyendiphong Mới đăng kí

[​IMG][​IMG][​IMG]

...
  2. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

ảnh chụp = j thế bạn?
    nguyendiphong thích bài viết này
  3. PhuocHai

PhuocHai Thành viên cấp 1

xin góp ý
    #1 : ngồi thằng lên chút chắc đẹp :D
    #3 : còn cái mắt kính kìa :)
  4. nguyendiphong

nguyendiphong Mới đăng kí

d70s nikon
  5. Tiến Ti

Tiến Ti Thành viên cấp 1

Mình nghĩ nếu để ý 1 chút tư thế của mod và đổi góc chụp thì sẽ đẹp hơn bác ạ :D
    krazykid2399 thích bài viết này
  6. Bùi Đình Thành

Bùi Đình Thành Thành viên cấp 1

Pic 2 khá ổn
    Các pic khác chụp lộ khuyết điểm mod nhiều quá nhất là cái 1 cổ ngắn, mặt to nữa
  7. Zhen Zhu

Zhen Zhu Mới đăng kí

em xin có chút góp ý ạ :
    tấm 1 : bác nên xử lý da mẫu cho mịn màng hơn chút
    tấm 2 : ổn , nhưng chắc cái flare là bác dùng plug-in thêm vào ạ ? trông hơi giả , theo em ko có đẹp hơn :D
    3 tấm cuối : chắc bác focus vào background hay sao ấy mà mẫu bị out
    em xin hết .
  8. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

bác chụp bị out nét nhiều quá.pic 1 bố cụ chưa tốt (cái cột diện).
  9. luvpuca

luvpuca Thành viên cấp 1

nhận xét như trên, bổ sung 1 số thứ
    hầu hết các tấm bị kéo mầu ác quá dẫn đến hiện tượng bết màu, các góc chụp đều phô ra hết khuyết điểm của mẫu ngoại trừ tấm thứ 2 & 4 nhưng rất tiếc là 4 cũng out nét.

tấm thứ 2 bác sử dụng Knoll Light hơi bị tệ , dựa vào AS & đổ bóng trên mặt mẫu ta có thể thấy ngay đc ánh sáng nghiêng góc 45-50* còn bác lại chơi góc 30 so với phương thẳng đứng nên nhìn trông rất giả, nếu ko nhầm bác sử dụng Bleary Traffic với CircleSpread, Random Fan, Glow Ball & Disc, bác nên bỏ cái random fan & chỉnh lại góc thì nhìn trông sẽ thật hơn.

chắc bac cũng mới tập chụp, tuy nhiên như vậy cũng là khá rồi, cố gắng phát huy ^^"
  10. canhcutnamphi

canhcutnamphi Thành viên cấp 1

Model cổ ngắn, cằm nhọn và nhô, lưng hơi gù. Phải chỉnh cho model chứ.
  11. Leo Lombard

Leo Lombard Thành viên cấp 2

cười cái đi ra :">
  12. icesun

icesun Thành viên cấp 2

xem mấy cái ảnh này t bức xúc quá đi. sao b k xử lý da và răng cho mod??
    người mod hơi tròn nên chụp ngang lộ khuyết điểm chứ #4 chụp chính diện nhìn dáng rất đẹp :(
  13. nguyendiphong

nguyendiphong Mới đăng kí

nhận xét như trên, bổ sung 1 số thứ
    hầu hết các tấm bị kéo mầu ác quá dẫn đến hiện tượng bết màu, các góc chụp đều phô ra hết khuyết điểm của mẫu ngoại trừ tấm thứ 2 & 4 nhưng rất tiếc là 4 cũng out nét.

tấm thứ 2 bác sử dụng Knoll Light hơi bị tệ , dựa vào AS & đổ bóng trên mặt mẫu ta có thể thấy ngay đc ánh sáng nghiêng góc 45-50* còn bác lại chơi góc 30 so với phương thẳng đứng nên nhìn trông rất giả, nếu ko nhầm bác sử dụng Bleary Traffic với CircleSpread, Random Fan, Glow Ball & Disc, bác nên bỏ cái random fan & chỉnh lại góc thì nhìn trông sẽ thật hơn.

chắc bac cũng mới tập chụp, tuy nhiên như vậy cũng là khá rồi, cố gắng phát huy ^^"

Thanks bác góp ý, nhưng bác nói trật lất hết :)
  14. Hunghim

Hunghim Thành viên cấp 1

bác tập sửa da mặt mẫu rồi hãy tập blend nha ^^
  15. DINH laminate

DINH laminate Thành viên cấp 2

bác sắp bố cục cho nó ấn tượng 1 tí, e thấy bác toàn đặt mod ở giữa, còn blen màu thì bác cứ từ từ mà luyện, bác blen mạnh quá, e thích nhất tấm #2
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn