Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blend tập 5 ( Đừng nản chí)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi skyblue-picture, 5/3/14.

Lượt xem: 2,139

1. skyblue-picture Thành viên cấp 3

Em show lại tác phẩm của em ( có fix 1 pic 3 trong blend tập 4).Mọi người cho ý kiến nha!

...
  2. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

dichken thích bài viết này
  3. skyblue-picture

Píc cuối MOD nói là Thớt ơi Ai Đớp Ziu Chiu Chiu!!!!! :))
  4. bienthuy_photo

bienthuy_photo Thành viên cấp 1

Xin lỗi thớt mình xin nói thẳng là thớt đang thay đổi mầu ảnh chứ ko phải là blen ! hjj
  5. Mei

Mei Thành viên cấp 1

biểu cảm bức 2 là như nào đây thớt =))
  6. Raien Kenshin

Raien Kenshin Mới đăng kí

skyblue-picture thớt ơi, cái link stock của thớt die mất tiu ời :(
  7. skyblue-picture

bạn cứ soi kĩ MOD bức 2 thì biết!:))
  8. skyblue-picture

9. skyblue-picture

10. dichken

dichken Thành viên cấp 1

Kiến thức cơ bản củng cố "Các cách thức pha trộn màu sắc - còn gọi là blend màu, nhằm làm cho các bức hình trở nên "ác liệt" và tính cảm xúc trở thêm dạt dào ...!"

mình thích cái pic 9 ( pic 8 ảnh gốc)...chỉnh ánh sáng thêm điểm nhấn là ok.
  11. skyblue-picture

bienthuy_photo
    Khi blend 1 bức ảnh, ta thường đặt ảnh gốc với ảnh đã qua blend màu đứng chung! Đặt chung không phải để so sánh ai đẹp hơn ai mà chỉ là để thấy sự khác biệt. Và tất nhiên blend màu không nhất thiết là phải làm cho ảnh gốc đẹp hoàn hảo được, mà blend màu là nhằm thay đổi cái thần sắc của ảnh gốc, chuyển nó từ tâm trạng này sang tâm trạng khác, thế nên cả ảnh gốc và ảnh sau khi blend sẽ có cái hay riêng, ta không nên cứ nhè nhè ra mà so sánh ai đẹp hơn ai mà nên chú trọng vào kĩ thuật làm ảnh.>:D<
  12. skyblue-picture

dichken cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm!:D
  13. bienthuy_photo

:P mình ko có ý gì @ skyblue-picture blen mình chỉ hiểu nôm na là pha trộn màu sắc của các layer nhằm tạo bức hình mong muốn nhưng quan trọng nhất vẫn là chú ý cách phối màu sao cho đẹp là được. Mình ko nói xấu hay đẹp ở đây, vì sân chơi VietDesigner này là nơi chia sẽ và giúp đỡ nhau tiến bộ mà :( thui có gì tui sorry nhé !
  14. bienthuy_photo

Bạn có thấy ảnh của bạn ! khi bạn blen thì các chi tiết trên ảnh mất hết ko skyblue-picture ? bầu trời ảnh gốc còn nhìn rõ hơn cái mà bạn blen !
  15. caphenhiepanh

caphenhiepanh Thành viên cấp 1

16. skyblue-picture

bienthuy_photo bạn à.Nói về Blend ảnh thì trình độ mình chưa cao nên không tránh khỏi các lỗi trên.Mình đăng bài lên để mọi người nhận xét và mình sẽ tiếp thu.Cái quan trọng ở đây không phải mình muốn khoe khoang bạn nhé.Những bài viết sau của mình đã khắc phục hết rồi.Bạn có thể xem qua trong những bài viết mới đây.Thanks bạn đã đóng góp ý kiến,

Ủng hộ diễn đàn