Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Tác phẩm ngẫu hững nhờ các bạn giúp đỡ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi TNhung, 15/3/13.

Lượt xem: 3,625

1. TNhung Thành viên cấp 1

Nhờ các bạn góp ý giúp đỡ mình tấm hình này với, gạch đá mình nhận hết để tiến bộ. Mong các cao nhân nào có thể bắt tay làm cho mình xem vs nhé Stock ở dưới

Stock

...
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Mình thích stock :">
    Hoàng Tríjanechicky thích bài viết này.
  3. TNhung

TNhung Thành viên cấp 1

bạn có thể nhận xét kĩ hơn được ko? mình còn phải học tập nhiều ^^
  4. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

nhờ mình làm thì pic của bạn chả còn đầu đâu mà ngắm =))
  5. Ngựa Hoang Gemini

Mình blend cũng tệ lắm, ko có gì đâu mà bạn học hỏi.
    Chỉ là mình thấy cái da mod và cây gỗ, sau blend nó như tách ra khỏi ảnh, nên cảm giác nó chưa hài hòa lắm. Đợi nhiều mem blend tốt vào góp ý cho bạn nhé ^^
    TNhung thích bài viết này
  6. hoangminh37

hoangminh37 Thành viên cấp 1

Cái pic Blend của bác đập vào mắt là mặt trời chứ hok phải mod
    TNhungjanechicky thích bài viết này.
  7. janechicky

janechicky Thành viên cấp 1

mình cũng là newbie thôi ^^ nên góp ý theo mắt nhìn của mình thế này: mình nghĩ ảnh này hợp kiểu nhẹ nhàng tươi mát trong sáng hơn :"> nhưng blend kiểu buồn buồn như này cũng được, như thế thì màu lá ổn rồi, còn cây chắc do contrast hơi cao nên nhìn ko hợp lý lắm, nắng thì nên toả đều từ góc trên bên phải chứ ko tụ lại một chỗ như vậy, và da mod thì bị vàng quá nhìn ko tự nhiên :">
    TNhung thích bài viết này
  8. TNhung

TNhung Thành viên cấp 1

có một điều mà mình luôn trăn trở là da của mod. Mình còn non trong việc chỉnh da sao cho không bị ám màu của phông nền. Bạn có cách nào hay chỉ mình với ạ
    bienthuy_photo thích bài viết này
  9. Ngựa Hoang Gemini

Những cái nào mà bạn cần chỉnh trong ảnh ko liên quan nhiều đến da mod thì bạn nên tách vùng chọn da mod riêng để dễ blend mà ko bị ảnh hưởng. Tuy nhiên ko phải lúc nào cũng áp dụng thế, vì làm vậy mod sẽ giống như bị ghép vì khác màu quá nhiều.

Lúc selective color bạn hạn chế chỉnh màu red của da, cứ từ từ đổi các thông số khác, cuối cùng chỉnh lại da một tí thì nó sẽ hạn chế tối đa việc da ám màu. Còn bức hình có hợp hay ko còn phải do khả năng blend của bạn nữa ^^
    bienthuy_photo thích bài viết này
  10. No Rules

No Rules Thành viên cấp 1

Góp zui

skyblue-picture thích bài viết này
  11. janechicky

bạn có thể chỉnh riêng màu da cho đẹp trước rồi save lại, chỉnh cảnh sau rồi sau đấy dùng history tool để khôi phục chỗ da =))
    huhu mình đã nói mình là newbie rồi nhé =))
  12. Ngựa Hoang Gemini

Mình cũng góp, mình lại thích phong cách màu blend của thớt ^^

13. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Chủ thớt blend theo mình là màu đẹp ròi. Phần da thì ko nên bị kéo theo màu phong cảnh xung quanh - Đó là theo ý mình...xử lý phần da mod tốt... là dc...nếu theo pic bạn blend thì theo mình ám màu - Gà cũng chôm chỉa cm
  14. janechicky

mình oang oang thế thôi chứ cũng chẳng có kinh nghiệm gì cả đâu :D
  15. quankiras

quankiras Thành viên cấp 2

chỗ sáng ngay cái cây chói wá nha bạn,giảm tí nữa và cho 1 chút tia nắng là ok^^
  16. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

Mẫu xinh nên ngứa tay phá ảnh
    skyblue-picture, RyNguyen, Huỳnh PC1 người khác thích bài viết này.
  17. kelnguyen

kelnguyen Thành viên cấp 2

đẹp
    RyNguyen thích bài viết này
  18. quankiras

quankiras Thành viên cấp 2

đây là tác phẩm của mình,các bác nhẹ tay^^
  19. anhdepzaiii

anhdepzaiii Banned

mình gốp vui chút
  20. blackm00n_96

blackm00n_96 Thành viên cấp 1

mình là người blend cũng k phải cao thủ nhưng mình có 1 số ý kiến . bạn blend cũng được rồi tuy nhiên phần da mod hơi bị cháy , flare hơi chói , mình thử làm và mọi người thử xem sao nha

Ủng hộ diễn đàn