Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Tone màu bụi

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi robby_zycky, 22/7/12.

Lượt xem: 6,082

1. robby_zycky Thành viên cấp 2

Một trong những tấm ảnh mình mới chụp chiều nay.
    Mình muốn lấy màu cho bụi nên blend màu dạng này. Mng cho mình ý kiến để thực hiện những tấm còn lại :x
    Mình chỉnh cho bớt Noise không đc và làm mịn mặt không ổn. có tiền bối nào giúp mình với

Before

After

...
    hương yumyzachichi thích bài viết này.
  2. haru_haru_114

haru_haru_114 Thành viên cấp 2

bạn ơi sao ở cổ lại ám màu xanh thế kia
  3. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

mình không biết nữa. chỉnh lại không đc :(( làm sao giờ bạn?
  4. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

bước làm màu xanh đấy lấy bursh xóa chỗ đấy đi
  5. congnghethongtin_07

congnghethongtin_07 Thành viên cấp 2

6. robby_zycky

em fix lại rồi á. anh xem sao
    hơi tối quá không bạn? mình thích bụi bụi tí nũa, híhí. dù sao cũng tks bạn nhiều lắm >:D<
  7. Valentino102a4

thấy vẫn vậy mà... tình hình pic này không blend mấy cái màu xanh được vì da có mấy chỗ bị dính màu rồi (cổ, đùi), không thì phải xử da đầu tiên
    robby_zycky thích bài viết này
  8. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

thật sự là thấy hơi tiếc cái bầu trời, đang xanh chuyển sang trắng tinh :( mặc dù là màu này thỳ k hợp vs trời xanh lắm nhưng mà vẫn thấy tiếc tiếc, chắc là cảm giác hơi trống ở phần trên
    nhưng nói chung là màu ổn bạn ạ, hơi ám tẹo thopoi :)
  9. IceF

IceF Thành viên cấp 4

BR cháy hết rồi....ám xanh và bệt nhiều chỗ,nhưng nói chung với newbie thì gud gud
  10. th4nhco0l

th4nhco0l Thành viên cấp 2

ảnh blend màu này, cá tính nhấn 1 chút như thế là hợp lý mà. T chỉ thấy phần da hok ổn, và hơi nhiễu quá.Nghịch thử vs stock của bạn
  11. robby_zycky

mình muốn học làm mịn da >:D< chỉ mình đi
  12. th4nhco0l

mịn da có rất nhiều cách bạn ạ, mỗi ng có 1 cách riêng. bạn có thể dùng surface blur :-?
  13. Valentino102a4

mình hay làm kiểu này : đầu tiên là dùng Clone Stamp hoặc Patch Tool để cà mụn, thêm lớp Reduce Noise rồi giảm Opacity... sau đó dùng thêm Imagenotic hoặc NeatImage để chỉnh thêm sắc độ. nếu da tối quá thì có thể chỉnh curve hoặc nhân layer lên để Screen rồi dùng brush xóa bớt đi
  14. robby_zycky

Clone Stamp mình sử dụng không đc :-s mình không tìm đc nút alt - opition.. nên không hiện ra dc dấu chữ thập #-o
  15. th4nhco0l

bạn kia nói dùng clone stamp ý chỉ là bước đầu để xóa hết mụn rồi sẹo v...v.. thôi. bạn vẫn có thể dùng công cụ khác thay thế mà. VD: spot healing :-j
  16. 24hvocam

24hvocam Thành viên cấp 1

Bạn dùng thử plugin Neat Image đi 2jHkg.png
  17. robby_zycky

cái này mới nge nè. ớ.... sử dụng s ta #-o
    down Plugin về hả bạn?
  18. 24hvocam

Uh. bạn search plugin Neat image rùi down về:)
  19. robby_zycky

chương trình cài sẳn vô pts không bạn? :D
    7.0 hay pro 6.0 thì hay?
  20. 24hvocam

Thường thì bản mới vẫn là ok nhất, nhưng mà quan trọng có cờ rắc đc k thôi, hi, bạn tham khảo cách cài đặt ở đây.

Ủng hộ diễn đàn