Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blend và học Blend " Viên gạch thứ 1 "

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi jackiss00, 17/11/12.

Lượt xem: 3,924

1. jackiss00 Thành viên cấp 2

Chào cả nhà, các anh chị admin ,em là newbie, nói chung là mới toanh luôn.
    Thời gian gần đây em có tham khảo,học tập Shop nên rất mê Blend.
    Hôm nay em mạo mụi viết bài lên diễn đàn " Mục đích chính là có thể trao dồi và căn bản có thể hiểu và blend 1 bức ảnh đúng phong cách "
    Dưới đây là pic đầu tiên của em ,
    + E blend theo phong cách cổ điển nhưng cái phong cách cổ điển theo suy nghĩ và cảm nhận của 1 newbie như em chỉ là chuyển ảnh sang những tông mà lạnh và buồn và thêm texure, chữ linh tinh lắm, em hy vọng mấy anh chị có kinh nghiệm có thể chia sẽ và dành ít thời gian bình luận để cho những người mới như em có thể tạo ra 1 bức ảnh đúng nghĩa.
    Mọi người ai thích cứ lấy stock về blend rồi gửi cho mọi người tham khảo, bình luận, stock này em cũng dow trên mạng về. Nếu chủ píc có ghé qua thì xin phép cho em dùng tạm nghen :D

Và đây là ảnh Blend của em ! Mọi người bình luận rồi định hướng cho em nhá !

^^....!

...
  2. Milker

Milker Thành viên cấp 2

Blend tốt, mà kai kia là chim hay j vậy, ko thấy dc :|
  3. Gold Fox

Gold Fox Thành viên cấp 2

Trái tim có cánh bác á
  4. Milker

Milker Thành viên cấp 2

Chắc do kai CRT nhà mềnh nó lửa tềnh, chả thấy j hết ^^!
  5. jackiss00

jackiss00 Thành viên cấp 2

hihihi thanks bạn , mình ko biết để chủ đề gì nên bỏ 1 đôi cánh thiên thần vào cho đấy :D...
    Cho thêm ý kiến đi :D:P
  6. TieuDao

TieuDao Thành viên cấp 2

cái hình đôi cánh có mấy phần tua tua nó chèn cả vào tóc, mặt mẫu rồi nhìn rất xấu bạn xóa đi đẹp hơn và cả phần da mẫu bạn chăm chút tý đừng để bị ám màu nhiều quá.
    p/s : ý kiến cá nhân mình
    jackiss00 thích bài viết này
  7. jackiss00

jackiss00 Thành viên cấp 2

^^ đúng lắm,đây là những chổ mình đang thiếu, bạn có thể cho mình 1 vài gợi ý về bức ảnh này đươc ko ? vui mà . :P
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Trái tim có cánh mà bác nhìn ra con chim sao ? =))
  9. Milker

Milker Thành viên cấp 2

Đã nói ko nhìn ra thật mà :(
  10. pham tung

pham tung Mới đăng kí

Đẹp đấy chứ bạn mình cũng new như bạn nhưng có khi blend không được sáng tạo như bạn đâu
  11. Kevin Chen

Kevin Chen Mới đăng kí

stock đã quá đẹp rồi , blend thêmlàm mất đi chi tiết của ảnh bạn à
    Skymastertrjhadc thích bài viết này.
  12. Con Nhà Ngèo

Con Nhà Ngèo Thành viên cấp 1

:| tớ cũng thấy con chim trắng trắng.chứ trái tim đâu
  13. Anh yêu

Anh yêu Mới đăng kí

mỗi người mỗi ý tưởng.....nói chung đẹp
  14. stormeyehsh

stormeyehsh Thành viên cấp 1

Đẹp. nhưng màu da cần chỉnh sáng thêm tý nữa.
  15. dtkt12

dtkt12 Thành viên cấp 2

màu tốt nhưng theo em là da hơi ám màu, bác add 1 lớp mask rồi tẩy đi. da mẫu ở stock khá đẹp rồi. thêm nữa là em ko nhận ra cái gì trên tay mẫu nữa, opacity thấp quá ah?
  16. stormeyehsh

stormeyehsh Thành viên cấp 1

mem mới ham zui ^^![​IMG]

Ủng hộ diễn đàn