Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Blend và Manip) Lì Xì Meo Meo Nhân Dịp Năm Mới.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hoa_ki_long, 12/2/13.

Lượt xem: 7,938

1. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Uhm .... ! :")
    - Để giữ hòa khí đầu năm ! Mềnh không nói nữa ! :">:">:">
    hoa_ki_long thích bài viết này
  2. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Mình mới chơi photoshop gần đây thui, nên kĩ năng photoshop còn yếu, có vài điều không diễn tả được do thiếu kĩ thuật... thật ra mình chơi các môn nghệ thuật khác từ khá lâu rồi, là một cựu Thiết kế nội thất và kiến trúc... mình chơi và nghiên cứu rất nhiều món.... bức Dạ Khúc Mê Hoang sở dĩ do có hình con hổ là do mình muốn cân bằng trạng thái của bức ảnh, sau này các bạn đi làm sẽ vấp phải một điều mà dân design hay vấp nhưng có thể các bạn cho là mê tín, nhất là dân kiến trúc hay gặp, đó là : âm dương, phong thủy, ngũ hành, kinh dịch.... v v... Khi học được các món này, các nhà thiết kế sẽ cực kì có lợi cho các tác phẩm của mình... vì đây là những môn khoa học cao cấp nhất xuất phát từ Trung quốc, tuy mình rất ghét Trung Quốc nhưng phải công nhận họ rất thông minh và hiện tại là một trong những cường quốc hàng đầu thế giới -> khoa học thần bí của họ là đúng :)
    Bức 1: Mod có hình tượng dịu dàng (âm) + con hổ bay lên và đang gầm (dương) sẽ tạo ra 1 trạng thái cân bằng cho bức ảnh, tâm lí người xem... và có thể con Hổ cũng là một điểm nhấn sáng tạo ;;)
    Bức 2 là do Bé Mèo muốn làm 1 bức hình kinh dị, mình lại ko thích làm hình kinh dị nên sáng tạo thêm 1 xí ở đôi mắt !
    Cảm ơn Mod đã góp ý! Mình sẽ cố gắng hoàn thiện thêm kĩ năng photoshop :x
    DemiCat DAsun_writer thích bài viết này.
  3. Sun

Sun Mới đăng kí

bác có thể cho em một chút tài liệu về phong thủy hay kinh dịch dược ko? em cũng ham mấy cái đó lắm :D học mĩ thuật và cũng được mấy thầy giáo dạy triết cũng như lịch sử mĩ thuật tiêm nhiễm khá nhiều văn hóa trung quốc và em cũng thích mấy cái đó lắm mà ko piết phải tìm từ đâu, học ở đâu :D
  4. DemiCat DA

DemiCat DA Mèo Việt Designer

Em thì yêu ghét rạch ròi à ^^
    Những yếu tố phong thủy Trung Hoa là cực kỳ hay á, càng nghiên cứu càng không dứt ra được :)
  5. hoa_ki_long

Chúc bạn năm mới vui, trẻ, khỏe ;;)
    Và được nói thêm nhiều câu với các em: chúng ta sinh ra là dành cho nhau <3 <3 >:)
  6. hoa_ki_long

Diễn dãi ra thì khá nhiều, đáng tiếc là mình chỉ có kinh nghiệm chứ chưa ghi thành sách, tài liệu ebook cũng không có.... ít bữa có thời gian rỗi mình sẽ viết ít tài liệu và gửi cho hén. Tạm thời mình sẽ hướng dẫn một xíu căn bản.
    ÂM - Dương : mọi vật sinh ra trên đời đều có ÂM - DƯƠNG, giống như 2 mặt khác nhau của một đồng tiền vậy. Hai mặt đó khác hẳn nhau hoặt gần giống nhau nhưng luôn làm cho cái tổng thể của chúng trở thành hoàn hảo. ví dụ : có ngày - đêm (ngày sáng để làm việc, đêm tối để nghỉ ngơi... hoàn hảo... nếu trái đất toàn là ngày hết thì thế nào ? ) , người cũng thế: có tay trái thì có tay phải,bạn để ý xem trên người ta cái gì cũng có 2 ko? để tạo sự cân bằng đó. Nghệ thuật cũng vậy, lấy ví dụ những bức hình desing ấn tượng về 2 màu Đỏ (dương) + Đen (âm) luôn tạo nên cảm giác hoàn hảo. Một ví dụ nữa đó là bức hình Monalisa của Thiên tài Lêona Devinci : bạn có để ý nụ cười cô ấy vừa dịu dàng (âm) vừa Tôn nghiêm (dương) không ? Đó là ý đồ tác giả đó ;). Tổng kết về Âm dương : Sự hoàn hảo là cái có Âm - Dương.
    Để ý hình này nhé :

Vòng tròn là biểu tượng của sự hoàn hảo vì nó cân bằng của màu Đen (âm) + Màu Trắng (dương) . tận cùng của âm sẽ sinh dương (vd: tận cùng của sự yếu đuối con người sẽ sinh ra mạnh mẽ), tận cùng của Dương sẽ sinh Âm (vd: người nhìn có vẻ mạnh mẽ thì tận cùng thâm tâm họ là kẻ yếu đuối.
    Có lẽ bạn sẽ hơi khó hiểu tí, vì thật sự nó khá khó hiểu #:-s

Ngũ Hành : cái này dân chơi game online rành lắm nè.
    [​IMG]Nó là đại biểu cho quy luật vận hành của tất cả mọi điều trong vũ trụ nên nói ra sẽ vô cùng rộng. Nhưng nếu chúng ta biết lợi dụng sự tương sinh tương khắc của màu sắc trong design thì quả là số 1 luôn .

Kinh dịch : cái này là quy luật vận hành của vũ trụ, học cả đời không hết, bạn có thể tham khảo tại đây nhé ^_^
    http://www.lyhocdongphuong.org.vn/dich-hoc/
    SilverRow1988sun_writer thích bài viết này.
  7. hoa_ki_long

Có dịp anh em mình bàn luận hén.... anh rất mê kiến thức và nghiên cứu cái nì khá nhiều :P
    DemiCat DA thích bài viết này
  8. VazNih

VazNih Thành viên cấp 1

:))) đây là "PRO" chê mình gây war đây thôi
    Cho phép mình nx tý nhé :( . đừng đánh mình nha :* :*

3 tp Manip background toàn là " artwork "của desktopgraphy
    Mod trong tp thì chả liên quan đến BG, bố cục linh tinh , màu sắc hỏng hoàn toàn ,
    Các chi tiết cũng là do ghép từ các tp có sẵn vào , cut ghép ẩu
    EFFECT nếu mình ko nhầm ( phải thêm câu này vào , ko lại bảo ý a ý ơi abc ) thì toàn đồ cơ bản * out glow , screen , overlay .. lèo tèo * làm cho xong

Mình xin hết ạ !
    Ngoan rồi nhé , ko lại bảo lên giọng :( ăn đòn bme. >_<

@ mod xinh thế, cho xin cái FB :* :*
    Hổ Báo VietDesignerhoa_ki_long thích bài viết này.
  9. hoa_ki_long

hà hà... chú em yên tâm... có lẽ đây là lần cuối anh pots bài ở VDS... vì trong này còn các thành phần NGUY HIỂM NHƯNG ĐƯỢC DUNG TÚNG như chú. Anh hay ghé diễn đàn này vì xem có thương mại hay hợp tác quảng cáo gì với wep hay ko thôi.... chứ anh không ham đưa các hình mình làm vào đây đâu.
    Nói thật nhé... anh không chấp chú đâu.... nhưng chú dám động đến sự tôn nghiêm của anh... chưa biết Hỏa Kì Long này là ai đúng không? Nhưng anh biết face chú đấy... và anh chắc chắn một điều là anh là kẻ rất hiếu chiến... nên mọi sự sau này sẽ rõ....
    Thương lắm cơ !!!
  10. VazNih

VazNih Thành viên cấp 1

=)))))))))))))))))))) FB là nick này luôn này , đừng add em ngại nắm hihi
    Mà đang nx tp , lịch sự thì đừng hỏi. tự dưng lại nổi máu trẻ trâu lên làm gì đấy :( đừng đánh e nhé :-<
    " TÔN NGHIÊM " =))))) đậu xanh rau má , đang ốm mà đọc xong cười tý chết
  11. Sun

Sun Mới đăng kí

2 người ngừng gây war ở đây được rồi đấy!
    tết nhất sắp hết rồi cứ thích gây sự với nhau là sao nhỉ??? muốn gây war inbox với nhau nhé!
  12. VazNih

VazNih Thành viên cấp 1

đùa , đại ka xem. em nx lịch sự :| xin phép hẳn hoi :(
  13. Sun

Sun Mới đăng kí

cái giọng của bạn mình ko thấy có nx lịch sự chút nào mà nó mang hơi hướng đá xoáy và châm biếng là chủ yếu, mình ko bênh hỏa kì long, sự việc war của các bạn mình cũng ko quan tâm cho lắm, hết hồi hômmấy ngày tết sóng gió bão bùng quá, giờ mình thấy có chút châm ngòi là nên dập tắt ngay ko để chuyện xấu lại xảy ra, tết nhất mà mấy ngày nay căng thẳng suốt ngày, các bạn ko thấy mệt à, tết nhất rủ nhau đi nhậu đi :-j
  14. VazNih

VazNih Thành viên cấp 1

=))) thế thôi vậy. em đi <3 các a ăn tết zui zẻ . hihi
  15. Sun

Sun Mới đăng kí

ờ đi nhậu đi, CMNR :v

Ủng hộ diễn đàn