Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Xin góp ý kiến :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi endlesslove.029, 13/5/13.

Lượt xem: 2,731

1. endlesslove.029 Thành viên cấp 1

Lấy mấy tấm ảnh trên mạng về rồi chỉnh ling tung , xin các bác cho ý kiến :)
    $5

...
    Gooner Designer thích bài viết này
  2. Tây Độc

Tây Độc Thành viên cấp 2

bị thích #5 vs #6
  3. trquangtien

trquangtien Thành viên cấp 1

mình thấy là da bị ám màu hơi nhiều í :-s
    endlesslove.029 thích bài viết này
  4. Việt Bá Vương

Việt Bá Vương Thành viên cấp 2

1, 2, 4, 5, 6 bạn ko tách da mẫu ra rồi bend à.

Màu đẹp rồi nhưng khi blend bạn nên để ý màu da của Mod đừng để ám theo màu của BG nhìn bức ảnh mất đi cái đẹp của nó.
    endlesslove.029 thích bài viết này
  5. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

1 mặt đỏ bừng luôn. Như uống rượu :v :v
  6. Tuấn Chảo

Tuấn Chảo Thành viên cấp 2

hok thích da mod
  7. hoang phan

hoang phan Thành viên cấp 2

da ám màu quá bạn ah :)
  8. hungsiro

hungsiro Thành viên cấp 2

Việt Bá Vương bạn ơi, mình hỏi chút, để tách màu da của mode thì mình hay dùng đảo ngược vùng chọn,, hoặc để ko bị ám màu thì mình dùng cách add layer mark rồi dùng brush tẩy vùng da đi . bạn có cách nào hay không chỉ mình và mọi người cùng học hỏi :) mình thấy cách mình chưa được tối ưu lắm /:(
  9. Việt Bá Vương

Việt Bá Vương Thành viên cấp 2

hungsiro Theo mình thì nếu như ở các TUT hướng dẫn thì thường là add layer mark rồi tẩy vùng da đi 1 chút như vậy hình nhìn sẽ hài hòa và đẹp hơn, đỡ phức tạp.
    Còn mình thì lúc blend mình thường tách da Mod ra rồi mới blend BG xong lúc đó mới chỉnh lại da Mod sao cho phù hợp với màu của BG (sau khi blend). Cách này thì hơi phức tạp vì đòi hỏi bạn phải nhìn đc màu và điều chỉnh sao cho da mẫu hợp với màu BG nên hơi phức tạp.
    hungsiro thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn