Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blending] Sky Is Not The Limit

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi tobeynguyen, 14/7/13.

Lượt xem: 2,240

1. tobeynguyen Thành viên cấp 1

Đây là một góc nhìn thành phố Hà Nội từ trên tòa nhà Keangnam Landmark 72 tầng, cũng là tòa nhà cao nhất Việt Nam. Màu ảnh gốc xấu và chụp qua kính bị vết bẩn nhiều nên mình đã đi lại màu chút cho trong và sáng hơn.

Facebook: http://www.facebook.com/tobeynguyen
    Flickr: http://www.flickr.com/photos/tobey_sly2/
    Instagram: tobeynguyen

...
    Jason B thích bài viết này
  2. hieuvuphoto

hieuvuphoto Thành viên cấp 2

trời mây mà trong xanh thế kia thì blend màu fai? khác đi chứ thớt, có giả tạo quá ko :-/
    tobeynguyen thích bài viết này
  3. nice !
  4. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Nguyên bản ảnh gốc là sáng sớm và sương mù khá dày đặc, sau khi được xử lý xong thì mật độ sương mù giảm đi nhiều nhưng xét về góc nhìn thì khó màk có đc 1 bầu trời trong như vậy trong khi bên dưới lại mịt mù bác ạh :-?

Còn ngoài ra thì bác ghép rất chuẩn,
    Phần ánh sáng thì chọi nhau, giữa ánh sáng gốc là từ bên trái hắt sang, còn ánh sáng trên bầu trời thì lại giống như từ trên chiếu xuống .
  5. Tấm gốc có sương mù quá !!!
  6. tobeynguyen

tobeynguyen Thành viên cấp 1

Jason B lamnguyen207 Không phải sương mù và cũng ko phải sáng sớm đâu các bác à, mà là do tấm kính của tầng 72 nó mờ đó. Vì lên tầng 72 toàn kính bao quanh mà, còn em chụp cũng là tầm chiều nó trời hơi tối tối, em tăng sáng và thay trời tí thôi.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn