Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blog của mình bị mã độc xin mọi người giúp !

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi tranbatot1994, 31/5/15.

Lượt xem: 2,720

1. tranbatot1994 Banned

Tình hình là blog của em lâu lâu mà chình xác là khoảng 15 phút hiện cái bảng để :
    Trang trên 8oizz.wincentral.3810.info cho biết :
    Xin chúc mừng!
    Bạn là khách truy nhập may mắn hôm nay.
    Bấm ok để tiếp tục
    không bấm ok thì blog không load tiếp được. Xin mọi người cho biết nguyên nhân và cách khắc phục như thế nào ? xin chân thành cảm ơn !

...
  2. minhlong104

minhlong104 Mới đăng kí

Cho địa chỉ Blog của bạn đi. Nói chung chung vậy làm sao biết vấn đề nằm ở đâu?
    tranbatot1994 thích bài viết này
  3. tranbatot1994

tranbatot1994 Banned

hi. mình cảm ơn bạn minhlong104 đã trả lời blog của mình là tbtchannel.blogspot.com
    mình dowload btem miễn phí có khi nào bị cài mã độc không ?
    mà mình xin đính chính lại không phải 15phut hiện lên 1 lần mà nó hiện lên không có quy tắt thời gian nó muốn hiện giờ nào là nó hiện ak.
    đây là hình ảnh em chụp được:
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/6/15
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Vào template search coi có script nào lạ ko? Tải template free trên mạng là thế đấy, tốt nhất nên vào mấy trang share template uy tín mà download :)
    tranbatot1994 thích bài viết này
  5. tranbatot1994

tranbatot1994 Banned

Phạm Hữu Dư
    em cũng từng tìm rồi em thấy thằng này lạ :
    Code:
     <script src='http://maphim-net.googlecode.com/svn/trunk/bay68/thumbnail.js' type='text/javascript'/>
    và e xóa nhưng không hết ! :-s:-s:-(||>
    tại e thấy btemplate đó đẹp nên dowload về ai nhè bị như thế Phạm Hữu Dư
  6. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

tranbatot1994 Có thể đoạn code này đã được mã hóa Hex rồi. Bạn vào html của nó search từ này \x , coi có không? Nếu có thì đoạn code đó nằm trong đó đấy :D

Ủng hộ diễn đàn